23 Các câu trả lời

รอให้ผ่านไปอีก1อาทิตย์แล้วมาตรวจใหม่นะคะ แนะนำนะคะถ้าอยากรู้แบบชัวร์ๆเลยนะคะให้ตรวจตอนตื่นนอนตอนเช้าใช้ฉี่แรกของตอนเช้าจะชัวร์สุดเพราะฮอร์โมนHCGเยอะสุดในช่วงนี้ค่ะและควรอ่านค่าผลภายใน5นาทีถ้าหลังจาก5นาทีแล้วมาอ่านผลคือแปลว่าผลผิดพลาดนะคะและถ้าทำตามตรงแบบที่บอกแล้วไม่ว่าจะขึ้น2ขีดจางหรือ2ขีดเข้ม ก็ถือว่าตั้งครรภ์ค่ะพอรู้ว่าตั้งครรภ์ควรรีบไปฝากครรภ์ทันทีนะคะ

จะเข้มหรือจาง ก็ท้องค่ะ แนะนำไปหาหมอจะได้ตรวจซ้ำพร้อมกับรู้อายุครรภ์และเริ่มฝาก ลุ้นมากๆ หลังมีเพศสัมพันครั้งล่าสุดนับ10 วันขึ้น ก็มีสิทธิ์ลุ้นค่ะ

ลองรออีกสัก 1 สัปดาห์แล้วตรวจปัสสาวะแรกตอนเช้าอีกครั้งนะคะ น่าจะเข้มขึ้น ระหว่างเตรียมตั้งครรภ์ทานโฟลิครอไว้เลยค่ะ

ขอบคุณจ้า

ตอนนี้เขาเรียกว่ากำลังตั้งครรอ่อนๆๆอยุ่ค่ะ เเม่ต้องคอยตรวจอีกทีประมาณ2สัปดา3สัปดาค่ะมันจะขึ้น💗

อยากให้ความมั่นใจ แนะนำคลีนิคหรือ รพ หรือ อนามัยเลยค่ะ แต่ขึ้นชัดขนาดนั้น ดีใจด้วยนะคะ..คุณแม่.

จาง ก็มีแล้วค่ะ ไปหาหมอเพื่อตรวจอีกครั้ง จะได้เช็คว่ากี่สัปดาห์แล้วดีกว่าค่ะ

ได้จ้า ขอคุณนะคะ🥰

บ้านนี้ก็ตรวจขึ้นแบบนี้เหมือนกันค่ะตอนนี้3เดือนกว่าจะ4เดือนแล้วค่ะ

แม่เตรียมฝากท้องได้เลยค่ะดีใจด้วยนะค่ะ

ขึ้น 2 ขีด ถึงจะจางก็คือตั้งครรภ์นะคะ

แอบหวังอยุ่เหมือนกันคะ🥰

Super Mum

รออีกประมาณ 7 วัน ลองตรวจซ้ำดูนะคะ