ช่วงให้นมบุตร กินหมูกะทะได้ไหมคร่ จะมีผลอะไรกับบุตรรึป่าว

27 Các câu trả lời
Thành viên VIP

ขอความรู้จากโพสต์นี้ด้วยนะคะ คิดอยู่เหมือนกันค่ะว่าจะได้กินหมูกระทะตอนไหนได้ ถ้าคลอดออกมาแล้วจะให้ลูกกินนมตัวเองด้วย

ไม่เป็นไรค่ะ กินได้ไม่มีผลลงน้ำนม แต่อย่าเพลินกับเนื้อติดมันมากเดี๋ยวท่อน้ำนมจะอุดตันง่ายค่ะ

8y trước

ไม่มีผลค่ะกับน้ำนมค่ะ เพราะลงที่กระเพาะลำไส้แม่ รสเผ็ดไม่ผ่านน้ำนมค่ะ ไม่งั้นหัวนมแม่แสบร้อนแน่ๆค่ะ สบายใจเลยค่ะ

กินได้คะ ไม่มีผลกระทบ แต่อย่ากินเผ็ดมากนะคะ งดของหมักดอง งดปลามึกดอง ด้วยนะคะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-14470)

กินได้ค่ะ. เรากินชาบูประจำ แต่ระวังเรื่อง รสเผ็ดนะค่ะ อย่ากินกินเผ็ดมาก

เราคลอดได้5-6วัน ไปกินหมูกระทะ ลูกท้อฃเสียเลย อาจจะมาจากน้ำจิ้ม

อยากรู้เหมือนกันคะว่าน้ำจิ้มจะมีผลทำให้น้องท้องเสียไหม

ได้ค่ะ ไม่มีผลอะไรกับลูกเลยค่ะ ว่าแล้วก็อยากกินบ้างเลยค่ะ

8y trước

เย็นนี้จัดเรยคร่แม่เพน ^^

กินได้คะ วันแรกออกจากรพ เราก็กินเอมเคเลย😅

กินได้ค่ะ แค่สังเกตลูกด้วยว่ามีอะไรผิดปกติมั้ย