11 Các câu trả lời

ตอนท้องก็เป็นไข้หนักเหมือนกันค่ะ หมอให้กินแต่พารา ยามันอ่อนมากค่ะเลยหายช้าเป็นอยู่อาทิตกว่าจะหาย แต่ต้องหมั่นเช็ดตัวค่ะบ่อยๆเลยนะคะ แปะเจลลดไข้ด้วยก็ได้ค่ะกินน้ำเยอะๆ พักผ่อนห่มผ้าหนาๆ ทำให้ตัวเองเหงื่อออกอะค่ะไข้ก็จะลด สู้ๆค่าหายเร็วๆนะคะ

เราไม่สบายช่วงท้องอ่อนๆ ทรมานมาก ทั้งแพ้ท้อง ไม่สบาย แต่เราไม่ทานยาเลย ใช้วิธี นอนพักเยอะในทีอากาศถ่ายเทสะดวก กินน้ำเปล่าเยอะกว่าเดิม ติดคูฟีเวอร์ตอนนอน ถ้าตัวร้อนแนะนำให้สามีเช็ดตัว ไม่งั้นอาบน้ำเองเลย ไม่เกินสามวันเราหาย

บ้านนี้ก็ชอบปวดหัวหนักมากเป็นไมเกรนด้วยค่ะแต่เราจะอาศัยว่าพักผ่อนเยอะๆกินน้ำบ่อยๆเพื่อให้ร่างกายขับของเสียออกจากร่างกายค่ะและสังเกตุว่าวันไหนนอนน้อยจะปวดหัวทุกทีเลยต้องพักผ่อนเยอะๆทำงานโรงงานด้วยตอนนี้16w4dค่ะ😊😊

คนท้องกินได้แต่พาราคะ ถ้ายังไม่หายต้องไปหาหมอให้หมอจัดยาให้ทาน หมอจะจัดยาแบบไม่มีผลกระทบต่อลูกให้ทาน #ห้ามซื้อยาทานเองนะคะ

บ้านนี้ ถ้าปวดหัว จะเข้าร้านทำผมค่ะให้ช่างสระผมเปิดน้ำอุ่นสระแล้วก็นวดหัวให้ ก็จะรู้สึกเบาลงหน่อยค่ะ ลองดูนะคะ✌🏻

พักผ่อน​เยอะ​ๆ​ค่ะแม่​ กินยาแล้วนอน​ หาน้ำมันอโรม่า​มาจุดไว้ในห้องจะช่วยให้ผ่อนคลาย​ค่ะ​ แล้ว​อาการ​จะดีขึ้นเอง

ขอบคุณค่ะ

ตั้งแต่ท้องจนตอนนี้31wไม่เคยเป็นหวัดเลยค่ะเหมือนจะเป็นแต่ไม่เป็นน่าจะกินน้ำเยอะฉี่บ่อย

ทานน้ำเยอะๆค่ะแม่ ช่วงนี้อากาศเปลี่ยน พยายามอย่าให้ร่างกายร้อนหรือหนาวเกินไปนะคะ

บ้านนี้ทานมา2วันแล้วยังไม่หายค่ะ ปวดหัวแต่ไม่มีไข้ หยุดทานแล้วค่ะตอนนี้ อดทนเอา✌️

VIP Member

ดื่มน้ำเยอะๆนะคะ มันจะขับออกมาทางฉี่ค่ะ

Câu hỏi liên quan