10 Các câu trả lời

เราเคยเป็นจ้า​ ออกตั้งแต่​ 4เดือน​ จนถึง​ 5​ เดือน​ หมอนัดฉีดยากันแท้งทุกอาทิตย์​ ตอนนี้เลือดหยุดแล้ว​ ของเราออกเพราะทำงาน​ ตอนนี้ลาออกยุ่บ้านเลือดเลยหยุด​ พักผ่อนเยอะๆนะค่ะ​ พยายามอย่ายืนนาน​ อย่ายกของหนักนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

คิดว่าตัวเองมดลูกต่ำพอมาเจอโพสนี้รู้สึกโล่งเลยค่ะเพราะตอนนอนหงายจะเป็นก้อนๆตรงเลยขนเราขึ้นมาคิดว่าน้องอยู่ต่ำเกินไป(เราท้องแรกค่ะเลยไม่รู้)😁14week

ลุ้นอยู่ค่ะจะไปซาวด์วันที่10นี้แล้วจะต่ำมั้ยนะ😅🥰

ถ้านอนหงาย จะเป็นได้บ่อย ไม่ดี แนะนำคุณแม่นอนตะแคงซ้ายกับขวาสลับกันนะคุณแม่ แต่ตะแคงซ้ายเห็นว่าดีที่สุด ที่สำคัญห้ามนอนคว่ำเด็ดขาด 🤰🏻🥰🥰

ขอบคุณค้า

Super Mum

ถ้าแม่นอนหงายมดลูกจะลอยตัวค่ะ แนะนำให้แม่นอนตะแคงจะดีกว่านะคะ

แค่มดลูกลอยค่ะแม่ไม่มีปัญหาอะไร ปกติแม่ท้องทุกคนเป็นค่ะ

VIP Member

มดลูกลอยตัวค่ะนอน ตะแคงเอาค่ะแม่

นอนหงายมดลูกลอยค่ะนอนตะแคงนะค่ะ

มดลอกลอยค่ะ ปกติ

ห้ามนอนหงายจ้ะ

เหมือนกันเรย