4 Các câu trả lời

เราพึ่งรู้ว่าท้องตอน11wตอนนั้นแพ้หนักมากแต่ไม่รู้ว่าท้องจนไปหาหมอว่าเป็นอะรัยกินรัยอ้วกออกหมดเลยหมอตรวจว่าท้อง ประจำเดือนเรามาไม่ค่อยตรงเลยไม่คิดว่าท้อง ตอนนี้15wแล้วค่ะ

คิดว่าจะไปตอน8สัปดาห์ค่ะ ท้องแรกๆเคยไปเร็วกว่านั้น อัลตร้าซาวแล้วยังไม่ค่อยเห็นอะไร ช่วง8สัปดาห์คิดว่าเหมาะสุด😁

ถ้าตรวจเจอว่าตั้งครรภ์แล้ว สามารถเข้าไปฝากครรภ์ได้เลยนะคะแม่ ไม่ต้องรออายุครรภ์ค่ะ ยิ่งฝากเร็วยิ่งดีค่ะ

รู้ว่าท้องก้อฝากเลย ตื่นเต้นคร่า