ขอคำแนะนำ หน่อยจ้า

คุณหมอบอก น้ำหนักลูกเราในท้อง น้อยมาก อายุครรภ์ 24 วีค น้ำหนักเด็ก 6 ขีด .... ตอนนี้แม่เคียดมาก มีวิธีไหนช่วยเพิ่มน้ำหนักลูกในท้องบ้างค่ะ

23 Các câu trả lời

ทานโปรตีนเยอะๆจากเนื้อสัตว์ต่างๆ เราเพิ่มจากปกติคือทานไข่ขาววันละ4ฟอง เฉพาะไข่ขาวนะ ตอนเช้านมถั่วเหลือง ตอนเที่ยงกับเย็นนมแอนมัมรสจืด ทำแบบนี้ทุกวันประมาณ2อาทิตย์ น้ำหนักลูกขึ้นเร็วมาก แต่น้ำหนักแม่ขึ้นตามเกณฑ์ สู้ๆนะคะ

บ้านนี้ตอน7เดือน ได้แค่1200ค่ะ กังวลเหมือนกัน แล้วก็ขึ้นมาเรื่อยๆแต่น้อยนะคะ 1400 1800 นัดก่อนคลอดครั้งสุดท้ายได้2624 แม่ต้องบำรุงเยอะๆนะคะ ทานยาที่หมอให้มาสม่ำเสมอค่ะ

เท่ากันเลยค่ะแม่ตอน24วีค 600กรัมพอดี ทั้งๆที่แม่กินทุกอย่างที่บำรุง รอ28วีคอีกทีว่าน้องจะนน.ขึ้นไหมเพราะตอนนี้บำรุงทุกอย่างค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-58535)

ก็ปกตินิคะ เรา25วีค ไปตรวจมาวันนี้ น้ำหนัก6ขีดครึ่ง หมอยังบอกว่าน้ำหนักดีเลย

นน ตามเกนนี่จ้ะ มาเลี้ยงให้โตข้างนอกดีกว่าจ้า เกรงว่าเวลาคลอดจะคลอดยากคะ

ทานน้ำเต้าหู้ไม่ใส่น้ำตาลค่ะ หรือไม่ก้อหวานน้อยๆค่ะ รับรองขึ้นแน่นนอน

ไข่​ ปลา​ ผัก​ ผลไม้​ เลือกทานอาหารที่มีประโยชน์​นะคะ​ ทานบ่อยๆ​ ค่ะ

คุณแม่คะ เราเพิ่งเจอมา 24วีค หนัก4ขีดเองคะ 😭😭😭😭😭😭พยายามสุดๆแล้ว

แม่บ้านนี้เน้น เนื้อ นม ไข่ กล้วยน้ำว้า ตอน 18w น้องหนัก 300g ค่ะ

Câu hỏi liên quan