8 Các câu trả lời

TapFluencer

ไม่ใช่เลยค่ะอย่างเรานี่ก็ไม่ชอบหน้าหลานมากๆเลยค่ะตอนท้องคือแบบเราจะพูดดุใส่เลยค่ะบางทีก็ไล่ให้ไปที่อื่นค่ะ คนแก่เขาก็พูดงี้เหมือนกันค่ะ พอลูกเราคลอดน่าตาได้สามีเราแหละค่ะ มีแค่เราและสามีค่ะลูกจะไปหน้าตาเหมือนคนอื่นคงไม่ใช่😅

ถ้ามันเกี่ยวจริงๆงั้นลูกในท้องเราคงเป็นแล้วอ่ะลูกคนโตอยู่ป1เหมือนกันวัยกำลังดื้อและเถียงบางวันเราคุมอารมณ์ไม่อยู่เลยมันต้องมีบ้างคะอยากให้เขาได้ดีทำตัวดีๆ อย่าคิดมากค่ะแม่

เราคิดว่าไม่เกี่ยวค่ะแม่ น่าจะเป็นกุศโลบายของโบราณที่ไม่อยากให้คนท้องมีทัศนคติที่ไม่ดีต่อคนอื่นค่ะ เลยไม่อยากให้ว่าใครหรือมองใครไม่ดีมากกว่าค่ะ

VIP Member

ไม่เกี่ยวหรอกจ้า ลูกเราดีเอ็นเอเรากับสามีจะไปเหมือนใครได้คะแม๊!!! คนแก่เขาคงไม่อยากให้คนท้องเครียดเกินไปค่ะเลยไม่ให้ดุให้ว่าคนอื่น

ไม่เกี่ยวค่ะแม่ อย่าคิดมาก

ฉันคงไปดุดาราแล้ว 1

Super Mum

ไม่เกี่ยวหรอกค่ะ

Super Mum

ไม่เกี่ยวค่ะแม่