4 Các câu trả lời

เพิ่ง4วันเองค่ะ ปั๊มทุก3ชม.ข้างละ15-20นาที ถ้านับชม.ไม่ได้ ก็พยายามปั๊มให้ได้10ครั้งใน24ชม. ถ้ารอบปั๊มชนรอบลูกเข้าเต้าก็ไม่ต้องปั๊มก็ได้ หรืออยากกระตุ้นก็ปั๊มต่อข้างละ15นาทีพอ ไม่ซีเรียสกับปริมาณที่ได้ ไม่เปรียบเทียบกับปริมาณของแม่คนอื่น แต่ละคนไม่เหมือนกัน พยายามต่อไปค่ะ ดื่มน้ำเยอะๆ กินเยอะๆ นอนพักผ่อนบ้าง

เราแรกๆก็ไม่มีน้ำนมเลยค่ะ​ ปั๊มมาได้​ 2​ 3​ หมด จนประมาณวันที่​ 2​ 3​ น้ำนมก็เริ่มมา คุณแม่พยายามเอาน้องเข้าเต้าทุก​ 3​ ชม.นะคะ​ ให้น้องดูดถึงแม้จะไม่มีน้ำนมก็ตาม​ ดูดซัก​ 15​ 20​ นาที​ เพื่อเป็นการกระตุ้นค่ะ​ ดื่มน้ำเยอะๆ​ ถ้าพวกสมุนไพรเราแนะนำ​ ไม้นมนางค่ะ​ ดี

ตอนของเรา จิบน้ำอุ่นวันละ 3 ลิตร​ น้ำหัวปลี/ขิง/อินทผาลัม​ วันละ 2-4 ขวด นวดนมรัวๆ เพิ่มขึ้นนะ จากมาน้อยๆ

เรากินน้ำขิง

Câu hỏi liên quan