13 Các câu trả lời

แม่เน้นโปรตีนเลยค่ะ นม ไข่ เนื้อสัตว์ กล้วย หลังทานอาหาร1ชม.ควรนอนพักผ่อน ให้สารอาหารลำเลียงไปสู่ลูก ออกกำลังกายเบาๆสัก20-30นาทีก็ช่วยให้สารอาหารลำเลียงไปสู่ลูกเช่นกันค่ะ บ้านนี้35+4ลูก2800แล้ว สู้ๆนะคะ ทีมพค.65 เหมือนกันค่ะ✌️😊

ทำไข่ตุ๋นเลยค่ะ บำรุงเหมือนกัน 😊

นู๋ได้33สัปดาห์ โรงบาลไม่ซาวไห้วัดขนาดท้องก็บอกว่าท้องเล็ก เลยตัดสินใจไปคลีนิคเคียดมากเลย น้องพึ่งได้1458กรัมเอง แต่น้ำหนักแม่ขึ้นจาก40-58 ไม่ลงลูกเลยบำรุงทุกอย่างคะ

เค้ากินไข่ไม่ค่อยได้เลยค่ะกินเเล้วอ้วกตลอด เเต่กินนม น้ำผลไม้เเทนค่ะ

ทานกล้วย ไข่ โปรตีน นมเยอะๆค่ะคุณแม่ บ้านนี้32w5d น้ำหนักไม่ค่อยขึ้นคุณหมอก็ให้บำรุงเหมือนกันค่ะ แต่ซาวมาแล้วน้ำหนักลูก1800กรัม หมอบอกว่าน้ำหนักน้องตามเกรณค่ะ

ต้องซาวด์อย่างเดียวค่ะถึงจะทราบน้ำหนักลูก(โดยประมาณ) เราตัวเล็ก แถมท้องก็ไม่ค่อยใหญ่มาก ตอนนี้ 36w 5d น้ำหนักลูก 3,xxx แล้วค่ะ น้ำหนักขึ้นแค่ 10โล ไม่ค่อยลงแม่เลย

บำรุง อะไรหรอค่ะ

บ้านนี้ 34 week 2 day ท้องเท่านี้เลยค่ะ แอบกังวลกลัวลูกตัวเล็กเหมือนกัน เพราะเรากินได้น้อย กินเยอะอาหารไม่ย่อย ระบบภายในลวนมากค่ะ

ใช่ค่ะเข้า8เดือนมากินนิดหน่อยอิ่มเเต่ต้องพยายามกินเพื่อลูก

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

เท่า 27วีคเลยจ้า แต่แม่ท้อง3 🤗🤗 ถ้าน้ำหนักน้อง ตามเกณฑ์ ใดๆก็ไม่ต้องห่วงแล้วจ้า ❤️

บ้านนี้ก็ท้องประมาณนี้ค่ะ ท้องเล็กเหมือนคุณแม่เลย 31วีค6เดย์

ต้องซาวนด์ดูเท่านั้นค่ะถึงจะรู้ว่าลูกตัวเล็กหรือใหญ่นะคะ

เราท้องแรก ก็เล็ก แต่ลูกออกมา 3500 คะ หมอ รพ. รัฐ จะไม่ค่อยซาวน์ให้

ใช่ค่ะ รพ รัฐไม่ซาวให้จะไปคลินิกก็ไกลบ้าน แม่พอรู้ไหมคะ ว่าเขารับซาวรอบนอกไหม รพ รัฐ