8 Các câu trả lời

VIP Member

ควรจะ 6 เดือนขึ้นไป หรือ อย่างน้อยให้คุณหมอประเมินความสามารถในการกลืนของลูกก่อน ที่สำคัญ ไม่อยากให้ทานซีรีแลคค่ะ ไม่ได้มีประโยชน์อะไรขนาดนั้น แป้ง น้ำตาล มากเกินไป จะทำให้น้องติดรสหวาน กลายเป็นเด็กเลือกกิน กินยาก ติดกินหวาน นำไปสู่โรคอ้วน แบบขาดสารอาหารได้ในอนาคตค่ะ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

6 เดือนแรกควรให้น้องกินนมอย่างเดียวค่ะ หลังจาก 6 เดือนไปแล้วค่อยให้อาหารได้

ถ้าหมอยังไม่ได้ประเมินว่าทานได้แล้ว นมแม่หรือนมผง ยาวไปจนถึง6เดือนเลยค่ะ

ค่ะขอบคุณค่ะ

อาหารนอกจากนมแม่และนมผงตามวัย​ หลัง​5​เดือน​หรือ​6​เดือนนะจ๊ะ​

ล่าสุดซื้อโจ๊กมาให้น้องกินค่ะแม่ไม่ไห้กินหรอกค่ะเด็กพึ่งตัวแค่นี้ลำไส้จะไม่ย่อยเอา

Super Mum

แนะนำควรเป็นนมจนถึง 6 เดือนนะค่ะ อาจจะเสริมนมผงแทน นมแม่ได้ค่ะ

คงกินนมแม่ได้แค่3เดือนต้องไปทำงานค่ะจะบีบไว้นมก้ไม่ค่อยไหลเยอะ

แม่ให้น้องเข้าเต้ากี่นาทีคะ

พอน้องหลับสนิทถึงจะดึงออกค่ะ

Super Mum

รอหลัง 6 เดือนนะคะแม่

ไม่ได้ค่ะ รอ6เดือน

นมผงก้กินค่ะแต่เดียวนี้ไม่ค่อยดูดขวดแรวค่ะ