8 Các câu trả lời

บ้านนี้เป็นแบบนี้เลยค่ะ แต่ปากมดลูกยังไม่เปิดเลยค่ะ ได้ติดเครื่อง NST ประเมินน้องค่ะแม่ ถ้าน้องดิ้นน้อยลงหรือไม่ดิ้นไปโรงพยาบาลเลยนะคะ

ไปหาหมอเลยคะปากมดลูกอาจจะกำลังเปิดคะเขาท้องแรกก่อนจะคลอดน้องมีอาการแบบนี้คะไปถึงเปิด6เซนคลอดน้องเลยคะไม่มีน้ำเดินไม่มีเลือดออก

ถ้าปวดถี่ ปวดแบบทนไม่ไหวไปเลยค่ะ บ้านนี้ปวดไม่มีน้ำเดินไม่มีมูกเลือด แต่ปวดจนลุกเดินแทบไม่ไหว ไปเปิด7เซ็นเข้าห้องคลอดเลยค่ะ

บ้านนี้ก็ปวดถี่เเบบนี้เลยค่ะ ไปรพ วันนั้นคลอดเลยค่ะ ปากมดลูกเปิด

ช่วงนี้เป็นเหมือนกันค่ะ 37 สัปดาห์ ค่ะ มาอัพเดตด้วยนะคะ

บ้านนี้ปวดทุกๆ10ยาทีไปหาหมอป่กมดลูกเปิด3-4เซน

ถี่มากเลยค่ะ ไปหาหมอเลยค่ะ

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ