21 Các câu trả lời

34W ซักเรียบร้อย ช่วยกันซักกับพ่อค่ะ พ่อนั่งซัก แม่ยืนซักในห้องน้ำ🤣 นั่งยองๆไม่รอดค่ะ ลุกลำบากมาก ตอนนี้ของครบเหลือแค่เก็บตะกร้าเตรียมคลอดค่ะ ไม่รู้ว่า รพ.ที่คลอด จะต้องให้เตรียมอะไรบ้าง รอนัดครั้งหน้าเสร็จถึงจะเตรียมค่ะ เพราะเท่าๆที่รู้ รพ. มีให้ทุกอย่าง เลยไม่รู้ว่าควรเอาอะไรไปบ้างดี

บ้านนี้ ว่าจะเริ่มถยอยแล้วแม่ กลัววฉุกเฉิน 😅

VIP Member

33-34วีคค่ะตอนนี้35วีคเเล้วคุณหมอนัดผ่าที่37กว่าๆเพราะท้องแฝดกลัวคลอดก่อนเลยต้องเตรียมทุกอย่างไว้ก่อน เราซื้อเครื่องอบผ้าเลยค่ะสะดวกดีซักเสร็จเเล้วเข้าเครื่องอบผ้าแห้งก็มาพับเก็บใส่ตู้ผ้าไม่มีขนกับฝุ่นแบบตากด้วย

บ้านนี้36วีค หมอนัดผ่า25พ.ค นี้คะ ยังไม่ได้ซักเรยคะ ว่าจะซักที่10นี้ แร้วใส่เตรียมไว้ในตะกร้าคะ กลัวว่ากว่าลูกจะได้ใส่ จะไม่หอมคะ แต่ก้อไม่รุ้จะมีรัยฉุกเฉินไหมคะ😂

บ้านนี้ก็กลัว ถ้ารีบซักไป จะไม่หอม แต่ถ้ารอให้ใกล้ๆ ก็กลัวจะทำไมไหวว แม่เพลียย 😅😅

32+3วีคพึ่งทยอยซักวันนี้24ชุดเเทบขิต เพราะนํ้าหนักเเม่ขึ้นมา15โลรุ้สึกปวดหลังมากๆเลยค่ะ เเต่ยังเหลืออีก1ตะกร้าใหญ่ที่ยังไม่ได้ซักเลยค่ะ 🤣🥰

แต่นั่งนานๆก็ไม่ดีนะคะแม่ อากาศร้อนเดี๋ยวหน้ามืด ขึ้นอยู่กับสภาพร่างกายแม่แต่ละคนด้วย แม่บ้านนี้ยังทำอะไรได้ปกติสบายๆ แนะนำคุณแม่ให้พ่อช่วยนะคะ

บ้านนี้เริ่มซักผ้า เก็บห้อง เตรียมของน้องตอน 32wค่ะ ถยอยซักเอาค่ะแม่ ท้องแก่แล้ว ลุกนั่งลำบาก ✌️😘

ใช่เลยค่ะแม่ สู้ๆเหมือนกันค่ะแม่ ☺️

VIP Member

32+5 ยังไม่ได้ซื้อของไว้เลยค่ะ คุณแม่เราถือบอกไกลออกค่อยซื้อ แต่เราว่าจะซื้อกลางเดือนนี้ค่ะ

จ้าแม่ ☺️

แม่เตรียมไว้หมดแล้ว แต่ยังไม่ได้ซักเลยคะ นั่งทีหายใจแทบไม่ออก รอคุณพ่อมาซักอย่างเดียวเลยคะ

จ้าา สู้ๆน่ะแม่☺️

บ้านนี้ซักใส่ถุงเก็บแต่5เดือนเลยค่ะ มีอะไรมาเพิ่มก็ซักเลื่อยๆ

ซักเรียบร้อยเเล้วค่ะเเม่ ขนาดเเบ่งซัก3รอบ เเทบขิตค่ะเเม่ 32+6ค่ะ

เดินเป็นเเพนกวินเลยค่ะ555

ซักแล้วค่ะเตรียมเรียบร้อยแล้วค่ะ คลอดวันศุกร์หน้าแล้วค่ะ

จ้าแม่ ขอให้คลอดง่ายๆน่ะแม่ แข็งแรงทั้งแม่และเจ้าตัวเล็กน่าาาาา ☺️

Câu hỏi liên quan