11 Các câu trả lời

บ้านนี้กินแอนมัมเป็นหลักคะ แล้วก็กินน้ำเต้าหู้ นมวัว นมงาดำ นมมอลด์ นมแมคคาเดเมีย นมอัลมอนด์ นมวัวแดง กินหลายๆนมคะแต่ไม่ต้องอัดเยอะเพราะมีโอกาสที่น้องจะแพ้นมได้ กินพอสมควรตามความเหมาะสม

เริ่มบำรุงตอนเข้าเดือนที่ 2 ค่ะ นมให้ดื่มนมวัวสลับกับนมถั่วเหลืองเป็นหลักกันลูกแพ้นม เน้นหวานน้อยรสจืดเป็นหลักเพราะคนท้องเป็นเบาหวานง่าย นมแบบอื่น โยเกิร์ต นมเปรี้ยวก็ทานได้

บ้านนี้ดื่มทุกนมเลยค่ะ ไม่เน้นตัวไหนลูกออกมากลัวจะแพ้ค้ะเลยทานสลับกัน อันไหนหวานก็ดื่มแบ่งมื้อเอาค่ะ

ถ้ากินไห้ดีที่สุดนมหมีอะคะกินแล้วลูกได้สารอาหารเยอะดีเเถมทำไห้หลังคลอดลูกฉลาดอีกด้วย

ตอยนี้ค้นพบว่าแบบUHT ให้คุณค่าดีกว่า

นมแพะ นมถั่วเหลือง นมวัว นมหมี ดื่มนมหลากหลายนะค่ะแม่ลูกออกมาจะได้ไม่แพ้ค่ะ

ขอบคุณคะ

ตั้งแต่ทราบว่าท้องเลยค่ะ นมแอนมัม นมแพะ นมอัลมอนด์ นมไวตามิล นมตราหมี

ทานทุกนม วนๆไปค่ะ ถั่วเหลือง นมวัว น้ำเต้สหู้ นมธัญพืช นมอัลมอนด์ 🥰🥰

Super Mum

บ้านนี้กินนมแอนมัม นมตราหมีสีชมพู และน้ำนมถั่วเหลืองสลับกันไปค่ะ

บ้านนี้นมหมี แอนมัม นมผงไฮคิวของเด็ก0-1ขวบจ้า คุณหมอให้มา

TapFluencer

ทานได้ทุกนม ทานให้หลายหลายค่ะ หมอเราบอกมา

Câu hỏi liên quan