9 Các câu trả lời

ของเราเคยสายสะดือน้องพันกันเอง หมอบอกน้องดิ้นสายสะดือจะคลายไปเองแล้วก็คลายจริงๆ แต่ไม่เคยพันคอค่ะ ถ้าคุณแม่ได้ซาวด์ทุกครั้งที่ไปหาหมออย่าลืมถามเรื่องสายสะดือน้องนะคะสายสะดือพันคออันตรายอยู่ตอนแรกเราก็กังวล

แม่สังเกตน้องดิ้นด้วยนะคะ ถ้าไม่ดิ้นเลยต้องรีบไป รพ. ค่ะ

รู้ว่าพันคอจากการซาวน์ใช่ไหมคะ หรือสังเกตุจากอาการดิ้นของลูกแล้วค่อยไปหาหมอ ฝากคลินิกแล้วไม่ค่อยได้ซาวน์มีแอบกังวลเพราะน้องดิ้นแรงดิ้นเก่ง

อ่อโอเคค่ะ ขอบคุณค่ะ

สังเกตอาการตัวเองและนับลูกดิ้นดีๆนะคะ น่ากังวนอยู่ค่ะ เพื่อนท้องแข็งมากเลยไปหาหมอ น้องเกือบไปแล้วค่ะ ดีที่ไปทันเวลาแต่นิ่งไปแล้ว สู้ๆนะคะ

ขอบคุณมากค่ะแม่ อยู่ในช่วงเป็นกังวลมากๆ

เหมือนบ้านนี้เลยค่ะ รกพันคอ1รอบหลวมๆ แต่คุณหมอให้เฝ้าระวังนับลูกดิ้นค่ะ อีกอย่างบ้านนี้ผ่าคลอดหมอเลยบอกไม่น่ากังวลเท่าไหร่คะ

ขอบคุณค่ะ เช่นกันนะคะ แข็งแรงๆ คลอดง่ายๆค่ะ

เรา1รอบค่ะ สรุปน้องดิ้นหลุด ตอนนี้ไม่พันคอแล้ว ช่วงนั้นพยายามคุยกับลูกบ่อยๆ บอกน้องเอาไปได้น้องต้องเอาออกให้ได้นะลูก

ใช่ค่ะแม่ ขอบคุณมากๆนะคะ

บ้านนี้พันรอบคอ1รอบคะ ตอนอายุครรภ์24w น้องเสียตอนอายุครรภ์24w เสียเกือบ2ปีแล้วคะ ตอนนี้ท้องที่3แอบกลัวมากคะ

เสียใจด้วยนะคะแม่ รอน้องมาใหม่นะ ทางนี้ก็กังวลมากเลย ต้องคอยสังเกตลูกดิ้นดีๆ

เคยพันค่ะแต่หมอไม่ได้แจ้งว่ากี่รอบ พันตอน29 วีค แต่หลุดออกเรียบร้อยแล้วตอนนี้ได้35 วีคแล้วค่ะ

ภาวนาให้หลุดออกเหมือนกันค่ะแม่ กังวลมากๆค่ะ

เคยค่ะเราให้กำลังใจน้อง คุยกับน้องบ่อยๆตอนนี้ดิ้นหลุดเองแล้วค่ะ

ประมาณ6เดือนค่ะ ตอนนี้8เดือนแล้วค่ะ

เราจะรู้ได้ไงค่ะว่าสะดือพันคอ

Câu hỏi liên quan