11 Các câu trả lời

VIP Member

แตกทุกคนค่ะ555 บางคนไปแตกเดือนสุดท้าย/หลังคลอดก็มีค่าแม่อยู่ที่ว่าแตกมากหรือน้อย บางคนแตกเป็นสีขาวสีดำเส้นเลือดและอื่นๆแตกต่างกันตามสภาพผิวค่ะ พยายามทาครีมบำรุงของ palmer หรือน้ำมันมะพร้าวไว้ตั้งแต่เนิ่นๆก็ช่วยชะลอการแตกและขยายของผิวได้ดีระดับหนึ่งค่ะ

บ้านนี้หลังอาบน้ำใช้น้ำมันมะพร้าวทาตอนตัวเปียก แล้วซับผิวให้หมาดๆ จากนั้นใช้ครีมแบรนด์ eve ตัวเซรั่มและบูสเตอร์ ทาตลอดเลยต่ะ หนาๆ กันไว้ก่อน กลัวมากเหมือนกัน ตอนนี้6เดือนท้องเนียนใสมากค่ะ

ต้องหาซื้อมาแล้วว ขอบคุณค่ะคุณแม่

โบ๊ะครีมหนักมาก บำรุงอย่างดี พอเข้าเดือนที่8 เห็นรอยใต้สะดือตอนแรกคิดว่ารอยขอบกางเกง (ปลอบใจตัวเอง) พอถ่ายดูชัดๆเท่านั้นแหละแม่ รอยแตกจ้า คิดว่าจะรอด ไม่รอดค่ะ

ทำได้แค่ใจใช่มั้ยคะคุณแม่🥹

Super Mum

แตกแหลกลานตั้งแต่ 5 เดือนค่ะ พอแตกเลยโบกเบบี้ออย กับนีเวีย ตอนนี้บจางลงเยอะเลยค่ะ

Super Mum

บ้านนี้ท้องแตกลายตอน 8 เดือนค่ะ ทาครีมทุกวันก็เอาไม่อยู่ค่ะ

ยากที่จะควบคุม🥹

TapFluencer

ใช้ครีมนีเวียร์ตลับค่ะ บ้านนี้27w ท้องยังไม่แตกเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ ใช่หลายตัวไปเลยยย55

บ้านนี้ 27w+ 4วัน ไม่แตกค่ะ ใช้เบบี้ออยล์ ทาอย่างเดียวค่ะ

28 week ยังไม่แตกค่ะ ใช้น้ำมันมะพร้าวกับน้ำมันมะกอกค่ะ

บ้านนี้กำลังแตกเลยพึ่งเข้า 28สัปดาห์ 2 วัน

บ้านนี้แตกตั้งเเต่4เดือนเเรกเลยจร้าา

แสดงว่าท้องโตมากเลยใช่มั้ยคะ

Câu hỏi liên quan