18 Các câu trả lời

ทยอยซื้อตั้งแต่3 ด. ค่ะ เพราะว่าพ่อบ้านหาเงินคนเดียวถ้าจะซื้อทีเดียวตอนใกล้คลอดเหมาะสำหรับคนมีงบและสะดวกเรื่องรถค่ะ แต่สำหรับเราไม่มีทั้ง 2 เลยสะดวกแบบนี้ตอนนี้ท้องลูกคนที่3 แล้วก้ยังทยอยๆซื้อของเหมือนลูกคนแรกคะ ไม่ถือคำโบราณคะเราสะดวกแบบไหนเราก้ทำแบบนั้น

้เตรียมตั้งแต่2เดือนกว่าๆค่ะ ตอนนี้ไกล้คลอดแล้วค่ะ ของครบหมดทุกอย่าง แต่พึ่งเอามาซักแนะนำให้รีบเตรียม ซักค่ะ เหนื่อยมาก เดินมากเท้าบวมปวด ท้องแข็งด้วยค่ะแม่

เราอยากเริ่มเตรียมแล้ว ทีมธันวา มีแต่คนบอกเราเห่อจะรีบเตรียมทำไม ซื้อมาก็ฝุ่นจับ จนตอนนี้เลิกคิดไปแล้วค่ะ 😂 แม่โมโห ไว้สัก8เดือนค่อยเตรียม

แอบสั่งมานิดหน่อยแล้วค่ะ 😂😂 แม่ทนไม่ไหว

เราทยอยเตรียมตั้งแต่รู้เพศน้องเลยค่ะ ประมาณช่วง5เดือน ตอนนี้เรา36+2 ครบหมดแล้วค่ะ ซักเตรียมใส่ตะกร้าเรียบร้อยพร้อมหิ้วค่ะ😊

บ้านนี้ 24 วีค อยากซื้อมาเตรียมแล้ว แต่แฟนบอกไม่ให้ซื้อมาไว้ ตามความเชื่อ(แฟนหัวโบราณ)😅

VIP Member

เริ่มซื้อตั้งแต่ 14 วีคค่ะ แม่เลือกมาก เลือกเยอะ เลยใช้เวลาในการเลือกซื้อค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้รู้เพศตอน5เดือนครึ่งก็ทยอยเตรียมของชิ้นใหญ่ๆก่อนแล้วจ้า

ตอนนี้จะ7 เดือนแล้วคะขอบได้เกือบครบแล้ว❤️❤️❤️

Super Mum

บ้านนี้เริ่มเตรียมตอน 5 เดือนค่ะ ทยอยเตรียมค่ะ

เริ่มซื้อตอน30วีค เริ่มทยอยซักตอน34วีคค่ะ