3 Các câu trả lời

ล้างภายนอกให้สะอาดทุกครั้งที่เข้าห้องน้ำ ซับให้แห้งก่อนใส่กางเกงใน ถ้าอยู่บ้านก็ไม่ต้องใส่กกนไปเลย จะได้ไม่อับ ให้ได้ระบายบ้าง ในกรณีที่ตกขาวปกติไม่ได้อันตราย สีขาว กลิ่นไม่แรงมาก ดูแลเบื้องต้นแบบนี้ก็พอแล้วค่ะ เกิดจากฮอโมน แต่ถ้ามาเยอะ มาเป็นมูกเป็นก้อนเลย สีแปลกๆ ก็หาหมอดีกว่า

ขอบคุณค่ะแม่ ตกขาวปกติค่ะ ไม่มีกลิ่นไม่มีสีผิดปกติค่ะ และไม่มีอาการคันค่ะแม่

ถ้าปกขาวปกติก็ไม่เป็นไรหรอกค่ะแม่ แค่ถ้ามีสีมีกลิ่นผิดปกติร่วมกับคันก็ไปหาหมอนะคะ

VIP Member

ไปหาหมอให้หมอดูลักษณะตกขาวและจ่ายยาให้จ้า

ขอบคุณค่ะแม่ ตกขาวปกติค่ะ ไม่มีกลิ่นไม่มีสีที่ผิดปกติค่ะ

Câu hỏi liên quan