7 Các câu trả lời

แพ้หนักมากจ้าบ้านนี้ แพ้จนนอนโรงบาลค่ะ 3ท้องนอนโรงบาลทุกท้อง ท้อง4แพ้หนักมากๆๆแพ้ตั้งแต่6weekจนถึง5เดือน แต่ท้อง4ทนค่ะเพราะไม่ยากนอนโรงบาลกลัวโควิทค่ะ พยายามกินน้ำมะพร้าวตอนเช้า เม็ดอัลมอนด์อบกินได้ตลอดวัน ท้องนี้นอนหน้าห้องน้ำเลยจ้า อ้วกก็กินเวียนปวดหัวจะระเบิด กว่าจะมาได้ทนมากๆๆท้องนี้ กินน้ำพร้าวสดนะคะช่วยได้มีเกลือแร่ค่ะทำให้พอมีแรงค่ะ

ทางนี้แพ้หนักจนความดันตกไข้ขึ้นจนต้องนอนให้น้ำเกลือที่โรงพยาบาลพอไปหาหมอเจอแท้งคุกคามเข้าไปอีกค่ะหมอให้นอนเตียงอย่างเดียวสวนฉี่ไม่ให้ลุกเดินเลยค่ะแพ้จนกินยาไม่ได้อ้วกออกมาหมดเลยค่ะหมอยังตรวจเจอว่าเลือดแม่จางอีกแขนสองข้างนี่มีแต่รอยเจาะพรุนไปหมดเลยค่ะ

บ้านนี้แพ้มากจนต้องแอดมิดให้น้ำเกลือหนึ่งอาทิตย์และขอฉีดยาแก้แพ้เข้าทางเส้นเลือดเนื่องจากทานไรไม่ได้อาเจียนอย่างเดียวหลังจากนั้นหมอให้วิตามินแล้วก็ยาแก้แพ้มาทานค่ะ..แพ้ยุสามเดือนค่ะ

แล้วแต่คนค่ะส่วนมากก็ประมาน3เดือนที่แพ้เข้า4เดือนก็จะค่อยๆหายค่ะลองจิบน้ำขิงและน้ำหวานจะช่วยลดอาการแพ้ได้ค่ะ

บ้านนี้แพ้4-5เดือนเลยค่ะน้ำหนักลด3โลกว่า แต่ถ้าเข้าไตรมาส2น่าจะดีขึ้นเรื่อยๆค่ะ ตอนนี้เลิกแพ้แล้วจ้า

Super Mum

อาการแพ้ท้องแล้วแต่คนค่ะ บ้านนี้พอเข้าเดือนที่ 4 อาการดีขึ้นค่ะ

Super Mum

แล้วแต่คนค่ะ บ้านนี้หายตอน 16 wค่ะ ✌️✌️✌️