2 Các câu trả lời

TapFluencer

เราเพิ่งเริ่มจดค่า 😂 ไม่รู้นับยังไงเหมือนกัน เราเขียนเวลา และ ตอนเค้าดิ้นค่ะ เพราะดิ้นเป็นระยะ

หลังกินข้าวเช้าเที่ยงเย็นหลังกินข้าวเสร็จทุกครั้งเเล้วรอดูน้องดิ้นเลยค่ะประมาน1-2ชม. ว่าน้องดิ้นกี่ครั้ง เเละนับทุกครั้งหลังกินข้าวค่ะ น้องดิ้นเกิน10ครั้งต่อวันถือว่าปกติค่ะ ถ้าดิ้นไม่ถึง10คั้งต่อวันให้ไปพบหมอค่ะ จะได้รู้ว่าน้องยังหายใจอยู่หรือไม่ค่ะ

บ้านนี้36วีคแล้วค่ะหมอไม่ได้บอกให้จดแต่เราก็นับลูกดิ้นทุกวัน

ล่าสุดที่ไป หมอถามว่าลูกดิ้นตลอดมั้ย เราก็ตอบไปว่าตาลอด เเล้วหมอก็บอกนับลูกดิ้นเเล้วจดใว้นะ