3 Các câu trả lời

ผลไม้ได้บางชนิดเท่านั้นค่ะ แก้วมังกร แอปเปิ้ลเขียว ฝรั่ง นอกนั้นไม่ได้ค่ะ มีน้ำตาลเยอะ กินนมได้เฉพาะนมพร่องมันเนยเท่านั้น น้ำเต้าหู้ห้ามค่ะเพราะมีแป้งผสมเยอะ

แม่ที่เป็นเบาหวานก่อนตั้งท้องต้องควบคุมให้ดีเลยค่ะ เพราะจะมีผลต่อแม่และเด็กในท้อง ทำให้เด็กตัวโตกว่าปกติ(โตแต่ตัวนะคะ) หายใจเร็ว น้ำตาลต่ำแรกคลอด ที่เรารู้เพราะตอนนี้เราเป็นเบาหวานตอนท้องค่ะ หมอให้คุมเข้ม เจาะตรวจน้ำตาลก่อนและหลังกินผลไม้(กินได้บางชนิดที่น้ำตาลต่ำแต่กินได้นิดเดียว)น้ำหวาน ขนมปัง ขนม งดทุกอย่าง แม่ท้องที่เป็นเบาหวานไม่เหมือนแม่ตั้งครรภ์ปกติค่ะ ต้องคุมอาหาร แต่ก็สามารถตั้งครรภ์ได้ ส่วนตัวเราเพิ่งมาเป็นตอนท้องค่ะ หมอบอกเพราะว่ารกไปขัดขวางการทำงานของอินซูลิน เอาใจช่วยนะคะ

Super Mum

ได้ค่ะแม่

ทานได้คะ

ขอบคุณมากค่า

Câu hỏi liên quan