87 Các câu trả lời

ของเรา คุณหมอเตือนไว้ตั้งแต่แรกเลยค่ะว่าผิวจะคล้ำขึ้นตรงบริเวณเต้านม รักแร้ ขาหนีบ แต่เป็นเพราะฮอร์โมนค่ะ คุณหมอบอกไม่ต้องขัดจนเป็นแผลนะจ๊ะ และไม่ต้องกังวลจ้า คลอดแล้วจะค่อยๆหายไปเอง ทำใจให้สบายนะคะคุณแม่ทุกๆคน ☺️

ถ้าเค้าเคยตีเราได้ครั้งเเรกครั้งที่สองสามก้อจะมีมา ถึงเเม้ว่าเค้าจะไปมีคนอื่นรึไม่มีนั้นก้อไม่น่าตบตีเรา เพราะเรายังท้องยุนะค่ะ คุยกันเวลาอารมณ์ดี เวลาเขาอารามณ์ไม่ดีไม่พูดก้อดีกันเค้าตบตีเอานะค่ะ

VIP Member

เหมือนกันจ้าแม่1-7เดือนผิวดีมาก พอเดือนทร่8คอเริ่มดำรักแร้ดำปกติเป็นคนขาวแล้วทีนี้คอดำถูไงก็ไม่ออกแล้วหน้าขาว มันดูน่ารังเกลียดมาก

ไม่ต้องกังวลจ้า เดี๋ยวจะค่อยๆหายเอง มันจะค่อยๆจางลง จ้า ตอนแรกเราก็เครียดแบบนี้พอคลอดน้องได้เดือนนึง ก็ตรงขาหนีบก็จางลงไปเยอะ

เป็นเหมือนกันคะ กังวลมากด้วยคะ กลัวไม่กลับมาเป็นเหมือนเดิมอีก จะหาครีมอะไรมาทาก็ต้องดูนานๆกลัวจะส่งผลต่อลูกในท้อง

เราท้องสองคอดำเป็นเส้นเลยค่ะ เป็นคนผิวสองสีค่ะ แต่ก้อมองเห็นชัดเหมือนกัน ได้ผู้ชายค่ะท้องแรกไม่เป็นค่ะได้ผู้หญิง

บ้านนี้ก็เป็นนะคะ แต่ไม่ได้กังวลอะไร เพราะเชื่อว่าเป็นที่ฮอโมน หลังคลอด ก็จะค่อยๆ กลับมาพื้นตัวค่ะ

เรานี่เป็นหนักหนามาก แต่เพื่อลูก จะทนอยู่สภาพนี้ไปสักระยะหนึ่ง แล้วจะกลับมาดูแลตัวเองให้ดีค่ะ

เป็นค่ะ ดำมาก ดำกว่าท้องแรกอีกค่ะ ผิวก็ดำเป็นคนดำอยู่แล้วยิ่งดูดำหนักกว่าเดิมเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ เพื่อนที่เคยตั้งครรภ์บอกว่าประมาณหลังจากคลอด 5 เดือนจะหายไปค่ะ

Câu hỏi liên quan