5 Các câu trả lời

VIP Member

พบหมอที่ฝากครรภ์เรยจ้า เดะหมอจะให้ยาระบายอ่อนๆสำหรับคนท้องมาทาน ไม่ปวดบิด เวลาถ่ายจะนิ่มและคล่องดีค่ะ บ้านนี้เพิ่งหายจากริดซี่ทำพิษมาเลือดมาเต็มเช่นกันจ้าาาา #ลองผักผลไม้แล้วไม่ช่วย

กำหนดคลอด21ส.ค น้องริดสีก็ตามมาทรมานมากค่ะมีแม่ท้องคนไหนแนะนำยาได้ไหมทั้งบวมทั้งปวดแม่ท้องใช้ยาอะไรได้บ้าง😖😖😣😣

เปนเหมือนกันเจบมากแต่ใกล้คลอดแล้วคงแก้ไม่ทัน😁

บ้านนี้กินน้ำมันมะพร้าวสกัดเย็น2ช้อนก่อนอาหารรอครึ่งชม.ค่อยทานข้าวคะ อาการท้องผูกดีขึ้น ถ่ายง่ายคะ

Super Mum

ดื่มน้ำเปล่าเยอะๆ ค่ะ เน้นกินผลไม้ที่มีกากใยช่วยในการขับถ่ายค่ะ บ้านนี้กินส้ม กล้วย แก้วมังกรค่ะ

VIP Member

กินผักใบเขียว อาหารที่มีใยอาหารสูง ดื่มน้ำมากๆ ช่วยได้อยู่นะคะ