42 Các câu trả lời

เป็นกำลังใจให้นะคะแม่ มีความจริงอยู่อย่างนึงก็คือ "ลูกที่ไม่มีพ่อ" โชคดีกว่า "ลูกที่มีพ่อแย่ๆ" นะคะ แค่คุณแม่ที่ดีคนเดียวก็มากเกินพอและเป็นโลกทั้งใบให้ลูกได้แล้วค่ะ (เหมือนที่ลูกก็เป็นโลกทั้งใบของแม่) เราเคยมีพ่อค่ะ แต่ไม่ดีนัก หลังจากที่เขาออกไปจากชีวิต เรากับแม่มีความสุขมากขึ้นเยอะเลยค่ะ สรุปชีวิตที่ไม่มีพ่อ ดีกว่าตอนที่มีพ่อ(แย่ๆ)เยอะเลยค่ะ ลูกไม่ต้องเห็นแม่ทนเจ็บปวด เสียใจ ความสุขของแม่ก็คือความสุขของลูก ใช่ไหมคะ? ความสุขของลูกก็คือความสุขของแม่ เช่นกันค่ะ ดังนั้นอย่าเอาชีวิต จิตใจ ความรู้สึกของเราไปผูกกับผู้ชายคนนึงเลยค่ะ อย่าปล่อยให้เค้ามาทำให้เราแย่ลง ฮึบ แล้วลุกขึ้นมาเป็นคุณแม่คนเก่ง ให้ลูกภูมิใจในตัวเรานะคะ เราเองก็ภูมิใจในตัวแม่ของเรามากๆค่ะที่ท่านเป็นคุณแม่เลี้ยงเดี่ยวที่สุดยอดที่สุด แค่คุณแม่เพียงคนเดียวก็พอแล้วค่ะ ชีวิตเรามีความสุขมากๆ มากกว่าหลายๆคนที่อยู่ในบ้านที่มีคนอยู่ครบแต่ไม่มีความรักอยู่เลย สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ❤️

VIP Member

สู้ๆค่ะแม่ ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นก้มมองท้องตัวเองแล้วบอกว่า ผ่านไปด้วยกัน บ้านนี้ทำบ่อยมาก แม้สามีจะไม่มีคนอื่นก็ตาม แต่หนักมากกว่าสามีมีคนอื่นเยอะเลยค่ะ🤧

VIP Member

สู้ ๆ นะคะ บ้านนี่ก็เป็นค่ะ เราจับได้ว่ามีคุยกับคนอื่น ตอนนี้ก็คงยังไม่เลิกคุยกันค่ะ ตอนนี้ขอเอาความสุขไปอยู่ที่ลูกดีกว่าค่ะ

สู้ค่ะคุณแม่ ก็แค่ผู้ชายคนหนึ่งที่ไม่ผ่านคุณสมบัติเป็นพ่อ ดีแล้วค่ะมองในแง่ดี เขาแค่ผู้ชายแย่ๆคนหนึ่งที่ออกไปจากชีวิตเรา

ขอบคุนนะคะสำหรับกำลังใจ

เป็น​เหมือนกัน​ค่ะ​ ตอนนี้​เขา​ก็​ไปอยู่กับ​เมียน้อย​ค่ะ เลี้ยงลูก​คนเดียว​ ดูแล​ตัวเองคนเดียว​ทุกอย่าง​ค่ะ สู้ๆๆๆๆ

คิดถึง​ลูก​ไว้ค่ะ​ เดี๋ยว​มันจะดีขึ้นเองค่ะ​ ✌️✌️

รุ้เหมือนกันค่ะ แต่บ้านนี้ปล่อยค่ะ เพราผุ้ชายไม่ได้หาเลี้ยง แระเราก้ดุแลลุกเอง เลือกเดินออกค่ะ ไม่อยากลำบากมากกว่านี้

เคยเป็นเหมือนกันค่ะทรามานมากแต่ก็สู้ๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะอย่าเครียดนะค่ะเด๋วลงที่ตัวน้อย

ตอนท้องก็เจอปัญหานี้ มันกันคุยให้เห็นเลย สับมันทั้งคู่ ดี..แค่คุยยังไม่ได้ไปหากัน แต่เราเจ็บมาก

เพิ่งเจอเหมืแนกันค่ะ แต่พอจับได้มันเลิกคุย แต่เราก็ยังเสียใจยุดีค่ะ แต่ก็สู้เพื่อลูกค่ะ

ค่ะ

โคตรเข้าจัยความรู้สึกนี้เรยค่ะ.. สู้ๆนะค่ะเป็นกำลังหัยนะค่ะ

Câu hỏi liên quan