อัลตราซาวด์

เวลาที่ มีนัดตรวจครรภ์ ต้องได้ อัลตราซาวด์ทุกครั้ง หรือบางครั้ง??? ........ท้องแรก เราฝากที่รพ.รัฐ (รพ.ประจำอำเภอ) ได้อัลตราซาวด์ ทุกรอบ โดยพยาบาลจะคลำท้อง และทำการอัลตร้าซาวด์ให้ ....และ มีบางครั้งที่ได้อัลตราซาวด์กับคุณหมอ >>>> ท้อง2 ฝากที่ รพ.รัฐ (รพ.ประจำอำเภอ)....แต่ !!!! คนละจังหวัด กับท้องแรก ฝากครั้งแรก ได้อัลตราซาวด์กับคุณหมอ นัดทั้งที่ 2 ไม่ได้พบหมอและไม่ได้อัลตราซาวด์ พยาบาลคลำท้องให้ ก็ให้กลับบ้าน นัดครั้งที่ 3 ไม่ได้พบหมอและไม่ได้อัลตราซาวด์ พยาบาลคลำท้องให้ ก็ให้กลับบ้าน ....พยาบาลบอกว่า รอบหน้าจะได้พบคุณหมอ และ อัลตราซาวด์ นะแม่

4 Các câu trả lời

ของเค้าฝากพิเศษกะหมอไม่แพงอย่างที่คิดเรยค่ะ ได้เห็นพัฒนาการลูกทุกครั้ง หมอบอกละเอียดมากค่ะ

เค้าฝากพิเศษ รวมยาด้วย+อันตาซาวทุกครั้ง ไม่เกิน800ต่อครั่งค่ะ

เเม่บ้านนี้ฝากคลินิก คุณหมอจะถามว่าซาวมั้ย เเม่ซาวทุกเดือนที่นัดค่ะเพราะอยากดูพัฒนาการน้อง

ลองเเจ้งคุณหมอนะคะ

Super Mum

ปกติค่ะ ไม่ได้ซาวทุกรอบ หลักๆ ประมาณ 3ครั้ง ตาม ไตรมาส

รับทราบค่ะ

ถ้าของรัฐจะตอน 3 เดือน ตรวจอีกครั้งตอน 5 เดือนค่ะ

รับทราบค่ะ

Câu hỏi liên quan