6 Các câu trả lời

เรากินสลับๆกันค่ะ นมถั่วเหลือง นมวัว นมแพะ นมอัลมอนด์ นมพิตาชิโอ้ นมธัญพืช แล้วก็นมข้าวโอ๊ต ถ้าทานนมวัวไม่ได้ก็แนะนำให้ทานนมอย่างอื่นสลับกับนมถั่วเหลืองค่ะ กินอย่างเดียวลูกจะแพ้ได้ (นมถั่วเหลืองผสมงาดำ ของ bsc หรือนมของพวก vsoy แคลเซียมสูงมากค่ะ บางตัว 50%เลย สูงกว่านมวัวอีกค่ะ ต้องดูที่ % ที่เค้าแนะนำต่อวัน)

ได้ยินมาว่านมถั่วเหลือง​จะมีแคลเซียม​น้อยกว่านมจากสัตว์​ค่ะ​ ยังไงลองดูสูตรที่เขียนว่าแคลเซียม​สูงดูค่ะ แล้วก็อย่าดื่มแบบเดิมซ้ำๆ เดี๋ยว​น้องจะแพ้นมนั้นๆไปอีก​ แต่ก็เอาตามที่คุณแม่ไหวค่ะ

VIP Member

บ้านนี้กินได้แต่น้ำเต้าหู้นมสดค่ะ😅 กินนมอย่างอื่นแล้วพะอืดพะอม ตอนท้องแรกกินนมได้ทุกอย่าง พอมาท้องนี้เลือกกินมากๆค่ะ

บ้านนี้กินนมตราหมีกับข้าวไรท์เบอร์รี่ผงค่ะ

แอนมัม นมถั่วเหลือง นมตราหมี

ทานแอนมัมแบบชงค่า