7 Các câu trả lời

มดลูกลอยตัวขณะตั้งครรภ์ไม่มีนะคะ มีแต่มดลูกลอยตัวหลังคลอดลูก คือมดลูกไม่ยอมหดตัวและเคลื่อนลงที่เดิม

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ^^ บ้านนี้ก็เป็นนะค่ะเปนก้อนลอยขึ้น นอนตะแคงซ้ายขวาสลับกันคะ

คุณหมอเคยบอกว่าเป็นปกติของมดลูกที่คุณแม่ตั้งครรภ์ คุณแม่พยายามนอนตะเเคงนะคะ

นอนตะแคงซ้ายนะคะคุณแม่ สักพักก็น่าจะหายไปเองค่ะ

ถ้าไม่มีอาการผิดปกติอย่างอื่นเช่น รู้สึกปวดมาก เลือดออก มีมูกเลือด ก็ไม่น่าจะเป็นอะไรนะคะ เพราะบ้านนี้ก็เป็นบ่อยค่ะถ้านอนหงาย

เป็นเหมือนกันคะแต่มันแปปเดียวแล้วก็หาย

ปกตินะคะแบบนี้

ปกติค่ะ

Câu hỏi liên quan