9 Các câu trả lời

33w เป็นเหมือนกันคะ ช่วงนี้นึกของที่อยากกินไม่ออกเลยคะ ก่อนหน้านี้ภาพของกินเต็มหัว ตอนนี้เฉยๆมาก แต่คุณหมอปกติคะ บ้านนี้ภาวนาให้37+ค่อยคลอดคะ ท้องแรกคลอด37 แต่ท้องนี้อยากให้ถึงวันนัดผ่า38+1 ไม่รู้จะถึงรึเปล่าคะ

ไม่สบายท้องด้วยคะ อึดอัดแถมปวดเอวมากแม่ ทรมานดีจริงๆเลย

VIP Member

เคยเป้นคะ หาสาเหตุไม่ได้เหมือนกัน แต่ที่ช่วยแม่ได้ดีมากๆคือผลไม้ สดชื่นๆคะ ส่วนใหญ่เวลามีอาการเบื่ออาหารแม่เน้นไปทางเส้นเลยคะ สู้ๆน้าา

โอเคค่า

เป็นเหมือนกันค่ะบ้านนี่30วีค ครรภ์แฝดเบื่ออาหารกับข้าวแต่ละวันไม่รู้จะกินไร ยิ่งตอนเย็นอาการหนัก เลยพยายามกินข้าวเช้ากับเที่ยงเยอะๆ

ใช่คะ ตอนเย็นจะเป็นหนักมากคะ เห็นอาหารที่สามีซื้อมาคืออยากอ้วกมากเลยคะ

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้32+4 เบื่อข้าวไม่อยากเลย อยากกินแต่เมนูเส้นๆ เห็นกับข้าวอะไรก็ไม่อยากเบื่อไปหมดเลยค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ อยากแต่เส้นข้าวไม่มีในหัวเลย

TapFluencer

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ 32 วีค อยากกินแต่ผลไม้ เบื่ออาหาร เลยพยายามกินไข่+นม+กล้วย บำรุงเจ้าตัวเล็กค่ะ

ลองเปลี่ยนนมหลายๆอย่าง ถั่วเหลืองบ้าง นมวัว บ้าง แอลมอลบ้าง ลองดูค่ะ เราเป็นเหมือนกัน แต่พยายามกินเพื่อลูก ตอนนี้ กินมะละกอ แล้วชื่นใจมาก✌🏻✌🏻

ลองหาน้ำขิงจิบๆดูค่ะ ทานได้ยันคลอดเลย เผื่อให้สบายท้องขึ้น

เดี๋ยวลองทำตามนะคะ ขอบคุณคะ

แม่บางท่านช่วงไตรมาส3ก็กลับมาแพ้ท้องค่ะ 😁

สู้ๆค่ะแม่ อาการนี้บอกคุณหมอได้เลยค่ะ เดี่ยวหมอจัดยาแก้แพ้ท้องให้

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้34 5

เหนื่อยจังเลยนะคะ ทั้งเบื่ออาหาร ทั้งปวดขาหนีบ ปวดจิมิ นอนกลางคืนเจ็บปวดมาก เวลาลูกดิ้นก็เจ็บจุกไปหมดเลย😅

Super Mum

อาการแพ้ท้องค่ะแม่