4 Các câu trả lời

เหนื่อยเพลียเป็นปกติของคนท้องใกล้คลอดอยู่แล้วค่ะ ยิ่งหายจากโควิดใหม่ๆยิ่งเหนื่อยกว่าเดิม ส่วนอาเจียน บางคนก็แพ้ท้องก่อนคลอดค่ะ ช่วงนี้เราก็เป็น 555 ท้องนี้ตอนแรกไม่แพ้เลย แต่2 อาทิตย์มานี่เริ่มเหม็นนั่นเหม็นนี่แบบได้กลิ่นก็อยากอ้วกกลั้นไม่อยู่ค่ะ

ถ้าแม่กังวลก็กินแค่พาราลดไข้ กับแก้แพ้ค่ะ ตอนที่ติดโควิดเราคลอดแล้ว เราก็กินฟาวิด้วยค่ะ แต่ไม่แนะนำฟ้าทะลายโจรค่ะ ยาอย่างอื่นพวกเม็ดฟู่ละลายเสมหะก็ใช้ได้ค่ะ

VIP Member

ลองปรึกษาหมอที่ฝากครรภ์ดีไหมค้า เหนื่อย เพลียเนี่ย คิดว่าปกติจากโควิด แต่อาเจียนนี่ไม่แน่ใจ

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่

Super Mum

สู้ๆค่า✌️