9 Các câu trả lời

บ้านนี้ตอนคลอดใหม่ๆ ทานแต่ของจืดทั้งนั้นเลยค่ะ แต่จะงดพวกถั่วงอกเป็นพิเศษเพราะถ้าลูกกินนมเรา เรากินอะไรก็เหมือนลูกกินด้วยกินถั่วงอกลูกท้องอืดได้ หนูจะเริ่มทานเผ็ดตอนประมาณลูก 2-3 เดือนแต่ค่อยๆทานนะคะเพื่อให้ลูกปรับตัว

TapFluencer

สำหรับเเม่ช่วงเเรกๆกินรสอ่อนๆตามระดับปรับสภาพร่างกายลูกไปก่อนค่ะ ของห้ามกินคือ แอลกอฮอล์ ของหมักดอง ดิบ นอกนั้นกินได้หมดค่ะ

Super Mum

งดของหมักดอง ของดิบ แอลกอฮอล์ ชากาแฟ ช่วงเดือนแรกบ้านนี้เน้นใช้พริกไทยเป็นส่วนประกอบหลักในอาหารค่ะ น้ำนมมาดีมาก

ของห้ามกินเหมือนตอนท้องเลยแม่ เพิ่มแค่รสเปรี้ยว (น้องอาจท้องเสีย) เข้าไป ส่วนเผ็ดแล้วแต่น้องนะคะ

Super Mum

งดของหมักดอง เครื่องดื่มที่มีคาเฟอีน และเครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอล์ค่ะ

TapFluencer

ผลไม้รสเปรี้ยว หรือส้มอะไรพวกนี้ด้วยค่ะ ไม่งั้นน้องจะอึอึ๊เก่งมาก🥹

กินหัวปลีกับผัดไก่ใส่ขิงเยอะๆค่ะงดเผ็ดงดเค็มค่ะ

บ้านนี้กินทุกอย่างค่ะยกเว้น แอลกอฮอล์ ของหมักดอง

TapFluencer

อาหารรสจัดค่ะ ของดิบ ของสุก ๆ ดิบ ๆ

Câu hỏi liên quan