2 Các câu trả lời

จริงๆคัดกรองดาวตรวจแค่คุณแม่ค่ะแต่ถ้าเป็นพวกธาลัสซีเมียหรือพวกโรคติดต่อถ้าผลเลือดคุณไม่เสี่ยงก็ไม่ต้องตรวจคุณพ่อค่ะ อันนี้ก็ถามคุณหมอมาค่ะ เพราะก็ตรวจคัดกรองดาวมามันก็จะมีผลเลือดพวกค่าเกร็ดเลือก พวกHIV พวกธาลัสซีเมีย ซิฟิลิส แล้วผลเพศลูกด้วยค่ะ คุณหมอบอกว่า ผลเลือดปรกติทุกอย่างไม่ต้องตรวจคุณพ่อ

Super Mum

ตามนั้นค่ะ ที่หมอบอกเลือดแม่ปกติคือ ตรวจโรคค่ะ พวก hiv พวกธาลัสซีเมีย ถ้าพวกนี้ปกติ พ่อไม่ต้องตรวจเลือดค่ะ คัดกรองดาวตรวจแต่แม่ พ่อไม่เกี่ยวเพราะพ่อไม่ได้ท้อง ค่ะ