35 Các câu trả lời

ลูกมีไขอะดีนะคะแม่ช่วยให้แม่คลอดง่าย ลูกเราเบ่งไม่กี่ทีออกเลยค่ะ เรื่องไขแม่ไม่ต้องกังวลพยาบาลเค้าล้างให้สะอาดอยู่แล้ว ทานอาหารที่มีประโยชน์ให้ครบ5หมู่พอค่ะ ดูแลสุขภาพตัวเองดีๆอย่าเครียดเยอะ ออกมาแข็งแรงชัวร์ค่ะ

ทานได้เลยค่ะ เราก็ทานเรื่อยๆตั้งแต่รุ้ว่าท้อง เอาแบบทานพอประมาณค่ะ เคยถามคุณหมอ หมอว่าทานได้เลย ไม่เคยมีงานวิจัยไหนที่แสดงว่าน้ำมะพร้าวมีฮอร์โมนทำให้แท้งได้ค่ะ

ค่ะขอบคุณค่ะ

บ้านนี้กินน้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นเอาค่ะ น้ำมะพร้าวสดไม่ค่อยได้กิน กินตอนอายุครรภ์ 6 เดือน ขา เอว ไม่ปวด นอนหลับสบายตลอดคืนค่ะ ตอนนี้ 8 เดือนแล้วค่ะ

กินได้ค่ะในน้ำมันมะพร้าวมีกรดลอลิคช่วยเพิ่มน้ำนมด้วยนะคะ ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมในกลูเกิ้ลดูค่ะประโยชน์เขาเยอะมาก

VIP Member

ทานได้ตลอด แต่ระวังเรื่องน้ำตาล แต่ถ้าแม่คนไหนมีปัญหาเรื่องมดลูกไม่ค่อยแนะนำนะคะ เพราะน้ำมะพร้าวจะทำให้มดลูกบีบตัวได้

VIP Member

เริ่มกิน 24week คะ ไม่ใช่กินทุกวันนะคะเราต้องกินผลไม้อย่างอื่นบ้างนะคะกินผลไม้ที่มีประโยชน์กับลูกในท้องด้วยคะ

บ้านนี้กิน6เดือนขึ้นไปค่ะ ถ้ากิน3-4เดือนน้พมะพร้าวมันจะทำอัตรายต่อลูกในครรภ์ค่ะ หรือทำไห้เเท้งได้

ทานเมื่อไหร่ก็ได้ค่ะ แค่ทานให้พอดีจ้า น้ำมะพร้าวไม่ได้ช่วยล้างไขนะ แค่แม่จะผิวดีขึ้นค่ะ

ขอบคุณค่ะ

บ้างก็แนะนำว่าควรกินหลัง 7 เดือนค่ะ ก็เลยกะว่าเข้าเดือนที่ 7 ค่อยว่ากัน

VIP Member

ช่วง 4เดือนขึ้นไปค่ะ แต่ไม่ควรดืมประจำ อาจทำให้แม่เป็นเบาหวานได้

เราไม่เคยมีปัญหากับน้ำมะพร้าวนะ แต่ก็เพิ่งกินตอน 6 เดือนค่ะ

Câu hỏi liên quan