22 Các câu trả lời

สำหรับเราท้องเเรกนะคะ เรามองว่าไม่จำเป็นค่ะ เราจะให้นอนที่นอนเค้าปกติ ไม่อยากให้นอนเปลเพราะเด็กจะติดเปลง่าย เวลาไปไหนก็จะงอเเงนอนเเต่เปล

ไม่จำเป็นนะคะ ของเราลูก 2 คน ก็ฝึกให้ลูกนอนที่นอนกับเราค่ะนอนตะแคงให้นมลูก สบายแม่ด้วยค่ะไม่ต้องอุ้ม ไปไหนก็สบาย นอนได้ไม่ติดเปล

เหมือนกันคะสบายเลยให้นมลูกหลับไปก็ได้

ส่วนตัวคิดว่าไม่จำเป็นค่ะ แต่คิดไว้ว่าจะซื้อแค่เปลข้างเตียงเพราะกลัวนอนทับน้องเนื่องจากเลี้ยงเอง กลัวจะหลับจนไม่รู้ตัวค่ะ

บ้านนี้เตรียมไว้ทุกแบบเลยค่ะ สรุป ไม่ใช้สักแบบ 🥹🥹🥹 แนะนำรอน้องคลอดก่อนค่ะ เลี้ยงไปก่อนถ้าจะใช้ค่อยซื้อดีกว่าค่ะ

ส่วนตัวไม่จำเป็นค่ะ ลูกติดเปลไม่ดีแน่ๆ เราซื้อเตียงมาให้อย่างเดียวค่ะ กะจะให้นอนเตียงกับพื้นเอาค่ะจะได้ไม่ติดเปล

ตามความสะของแต่ละบ้านเลยค่ะน้องอายุเพิ่มขึ้นตามวัยก็นอนตามวัยค่ะ บ้านนี้เปลญวนใช้นอนกลางวัน ตอนคืนนอนกับแม่ค่ะ

แล้วแต่สะดวกค่ะแต่เราว่าจะให้ลูกนอนที่นอนเพราะเผื่อเวลาไปต่างจังหวัดจะได้ไม่ต้องหอบเปลไปด้วย

เราฝึกให้ลูกนอนที่นอนแต่เด็กค่ะ ลูกจะนอนง่าย ถ้าให้นอนเปลแล้วกลัวลูกจะติดเปล ต้องคอยไกวตลอด 😆

Super Mum

ไม่จำเป็นค่ะแม่ บ้านนี้น้องไม่เคยนอนเปลเลยค่ะ ให้นอนเตียงเดียวกับแม่ค่ะ

ไม่จำเป็นเท่าไหร่ค่ะ บ้านนี้ให้นอนพื้นเวลาไปไหนมาไหนสบายไม่ติดเปลค่ะ