11 Các câu trả lời

VIP Member

อาจจะเกิดจากอาหารที่แม่ทานนะคะลองสังเกตุอาหารที่แม่ทานแต่ละมื้อดูนะคะ บ้านนี้น้องแพ้สำลีใช้เช็ดตาแล้วตาเป็นตุ่มคะเลยใช้ผ้าอ้อมชุปน้ำอุ่นเย็นแล้วมาเช็ดให้น้องคะ อย่าใช้อะรัยหยอดตาน้องนะคะอันตราย..

ลองใช้น้ำเกลือเช็ดตาดูคะ ชุบสำลีเช็ดจากหัวตาไปหางตา าำลีใช้ครั้งละ1ทีนะคะ อย่าเช็ดซ้ำบ้านนี้น้องเป็นหมอแนะนำมา 2วันน้องไม่มีขี้ตาเลยคะ ถ้าไม่มีน้ำเกลือ ใช้น้ำต้มสุกก็ได้นะคะ แต่สำลี ครั้งเดียสต่อ1รอบ

บ้านนี้พึ่งหายค่ะ ไปหาหมอ หมอบอกเกิดจากท่อน้ำตาอุดตัน คือเดกเเรกเกิดท่อน้ำตาอาจทำงานยังไม่ปกติ แรกๆ เอาสำลีชุบน้ำอุ่นเช็ด ถ้ามีขี้ตาเหลืองหรือเขียวแนะนำไปหาหมอเอายาหยอดตามาหยอด ไม่กี่วันก้อหายคะ

อย่าเอาอะไรไปหยอดซี้ซั้วนะคะ ตาติดเชื้อมาไม่ตลกแน่ๆ ถ้าเยอะมากแนะนำให้ปรึกษากุมารแพทย์ ถ้าไม่เยอะ ใช้สำลีชุบน้ำต้มสุกที่เยนแล้ว หมั่นเช็ดเช้าเย็นค่ะ

อันตรายค่ะ น้ำนมหยอดตา ระวังติดเชื้อนะคะ ใช้สำลีก้อนชุบน้ำอุ่นต้มสุกเช็ดจากหัวตาไปหางตา เช็ดครั้งเดียวแล้วทิ้ง ใช้ก้อนใหม่ เช็ดเบาๆจนกว่าจะสะอาด

VIP Member

เอาสำลีชุบน้ำต้มสุก เช็ดค่ะ ห้ามเอาอะไรหยอดเด็ดขาด ยิ่งน้ำนมแม่ อย่าเลยค่ะ บ้านนี้ลูกชายก็เคยเป็น หมั่นทำความสะอาดเช็ดค่ะ เดี๋ยวก็หาย

VIP Member

ตายแล้วคุณไม่เอาอะไรไปหยอดตาค่ะ ขอโทษนะคะ ตกใจจริงๆ

VIP Member

ใช้สำลีสะอาดชุปน้ำอุ่นเช็ดให้น้องนะคะ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

เอ้ยยยย อย่าเอาอะไรหยอดตาน้องเองโดยเด็ดขาดนะคะ ต้องปรึกษาหมอเด็กเท่านั้นค่ะ

Câu hỏi liên quan