16 Các câu trả lời

เป็นเหมือนกันเลยค่ะท้องผูกมาลายวันแล้วกินนมเปรี้ยวก็แล้วกินผักผลละไม้ก็ยังผูกอยู่ค่ะจะลองขอหมอมาทานบ้างน่าจะดีค่ะ

ผสมน้ำ คนให้เข้ากันแล้วดื่มทันที และดื่มน้ำเปล่าตามอีกแก้ว ห้ามดื่มก่อนนอนนะคะ

VIP Member

ถ้าคุณหมอให้มาแสดงว่าดีค่ะ ส่วนจะระบายได้ดีขนาดไหนขึ้นอยู่กับอาการขอฝแต่ละคนค่ะ

ขอบคุณจ้า

ท้องผูกแนะนำทานน้ำมันมะพร้าวสักสองช้อน​ เช้า-เย็นค่ะ​ ระบายดีเลย​ ดีกับลูกด้วย

บ้านนี้กินยาระบายทุกคืนค่ะครั้งล่ะ2เม็ด แต่เป็นยาเม็ดสีเหลืองค่ะหมอจัดให้ค่ะ

VIP Member

อันนี้เหมือนเป็นอาหารเสริม พวกใยอาหารมากกว่าค่ะ ไม่ใช่ยาระบาย

บ้านนี้ก็ท้องผูกค่ะ กินส้มวันละเกือบ10ลูก ไม่อยากกินยาระบายเลย

เป็น ไฟเบอร์ค่ะ ชงใส่น้ำ แล้วดื่มน้ำตามมากๆๆๆ จะถ่ายนิ่มขึ้น

กินยาทุกวันเลยค่ะ ลูกก็ดิ้นแรงดี ตอนนี้จะ 37 วีคแล้วคะ

คะขอบคุณตะ

ทานกล้วยก็ช่วยได้นะคะ บ้านนี้ทานวันละ2ลูกเลยค่ะ

Câu hỏi liên quan