6 Các câu trả lời

สำหรับเราวันที่ 2 เจ็บแผลมากค่ะ ตอนพยายามเดินให้ร่างกายฟื้นตัว ช่วงที่ลูกหลับ แทบก้าวขาไม่ออก น้ำตาไหลเลยค่ะ ขอยาแก้ปวดทุกมื้ออาหาร แต่บางคนก้ไม่เจ็บเลย แค่รู้สึกตึงๆก้มีค่ะ แต่แปลกค่ะ ตอนลูกร้องทีนึงรีบลุกดูลูก ลืมเจ็บแผลไปเลย เจ็บแค่ไหนก้ทนไหว กลับบ้านมาค่อยๆดีขึ้นค่ะ สู้ๆนะคะ

แม่ไม่ต้องเคียดน่ะค่ะ ปล่อยว่างทำใจสบายๆ พอเวลาผ่าคลอดเราจะไม่รู้สึกช่วงราวนมลงไปถึงขา (พอสักพักแม่ก็ได้เห็นหน้าลูกแม่จะลืมความกลัวความกังวนทันที่ค่ะ ) #สู้ๆน้ะค้ะ ทีมผ่าคลอดเหมือนกัน❣️✌️

อิจฉาจังเลยแม่ แม่บำรุงอะไรคะเนี่ย บ้านนี้กินยังไงก็ลงแม่นน.แม่ขึ้น 21กิโลแล้ว 38วีค2วันแต่นน.ลูกได้2500 🥺

กินไม่หยุด กินทุกอย่างเลยเรา😂😂

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะแม่ แต่บ้านนี้หมอไม่ยอมผ่าให้ ถ้าครบ40วีคแล้วไม่ออกมา หมอบอกจะกระตุ้นให้

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่