ลูก3เดือน ไม่ถ่ายมา4วันแล้วค่ะ ทำไงดี จะป้อนน้ำส้มดีมั้ย

ลูกเราสามเดือนปกติทานนม dumex จะถ่ายทุกวัน(ตอนอยู่ต่างจังหวัด) พอย้ายมากทม.เขาก็ไม่ค่อยถ่าย สองสามวันถ่ายครั้ง ย่า(แม่ผัวเรา)เขาเลยบอกให้เปลี่ยนนม เป็น s-26 วันแรกที่กินน้องตดปู๊ดป๊าด มีอึเป็นน้ำออกมาพร้อมด้วย คิดว่าจะท้องเสียรึป่าว แต่น้องก็ไม่ได้ถ่ายมาสี่วัน ตั้งแต่เปลี่ยนนมมา ย่าเลยจะป้อนน้ำส้ม กับกล้วยค่ะ ห้ามก็ไม่ฟัง บอกพรุ่งนี้จะซื้อมาป้อนลูกเรา บวกกับญาติๆเขาส่งเสริมให้ป้อนกล้วย ทำยังไงดี ใครมีวิธี หรือคำแนะนำให้ลูกถ่ายดีบ้างคะ

Hãy là người đầu tiên trả lời
Câu hỏi liên quan