12 Các câu trả lời

เป็นเรื่องปกติคะ คุณแม่พยามจับสองมือเดินนะคะ เพราะน้องยังคงชินกับการแม่พาอุ้มเดิน น้องอาจจะกลัว คุณแม่ต้องใจเย็นจับมือเขาฝึกเดินทุกวัน ส่วนเรื่องป้าข้างบ้านเป็นเรื่องปกตินะคะอย่าเก็บคำพูดมาบั่นทอนจิตรใจ เลือดหนู สกปรกมาก อาจติดเชื้อ ได้ เด็กบางคน เกือบ2ขวบ พึ่งเดินก็มีนะแม่

ค่ะเเม่ขอบคุณนะค่ะ❤

บ้านนี้ก็11เดือนค่ะ น้องเริ่มเดินได้5ก้าวล้ม เด็กพัฒนาการไม่เหมือนกัน คุณแม่กระตุ้นน้องด้วยการให้น้องเดินไต่ตามคอกได้ค่ะ ส่วนเรื่องป้าข้างบ้านอย่าไปโต้ตอบอะไรค่ะ ให้แกพูดคนเดียว เราเลี้ยงเองไม่งั้นแม่จะเคลียดนะคะ

ขอบคุณค่ะเเม่💕

ไม่ต้องซีเรียสค่ะแม่ อย่าเอาลูกเราไปเปรียบกับใคร ตอนนี้กำลังหัดเดิน เดี๋ยวอีกไม่นานก็คงเตะปากป้าได้แล้วล่ะ ฝาดมาเราก็ฝาดกลับ

ค่ะเเม่☺

บ้านนี้11เดือนเหมือนกันค้า กำลังหัดเดิน แต่เดินได้ก้าวเดียวล้ม อย่าไปฟังป้าข้างบ้านเถอะค่ะ เด็กแต่ละคน พัตนาการไม่เหมือนกัน

ค่ะเเม่❤

Super Mum

บ้านนี้น้องเดินได้ตอน 1 ขวบ 1 เดือนค่ะ ขึ้นอยู่กับความพร้อมของน้องค่ะ แม่ฝึกน้องเดินบ่อยๆ เดี๋ยวน้องก็ทำได้ค่ะ

ค่ะเเม่💕

เด็กแต่ละคนไม่เหมือนกันคะแม่เดินช้าเดินเร็วก็เดินเหมือนกันส่วนตัวลูกเรา11เดือนยังไม่เดินเหมือนกันคะ

ค่ะเเม่😍

บ้านนี้เดินตอนขวบค่ะ เราพอใจจะฝึกให้ลูกเดินตอนนี้ค่ะ ก่อนหน้าก็มีแค่จับลุกยืนทั่วไป

ค่ะเเม่

บ้านนี้11 เดือนก็ยังไม่เดินค่ะ กำลังฝึกลุกเองยืนเองได้นิดหน่อย ค้ะ

กำลังฝึกเหมือนกันค่ะเเม่💕

ของเรา11เดือนแร้วยังไม่เดินค่ะยังไม่พูดด้วยค่ะ

ค่ะเเม่💜

บ้านนี้11เดือน8วันยังไม่เดินเองเลยคะ

Câu hỏi liên quan