37 Các câu trả lời

ไม่ได้ตัวคนเดียวเลยค่ะแม่ มีลูกน้อยในท้องอีกคนไงค่ะ อีกอย่างเพื่อนๆในแอปเต็มเลย มีอะไรไม่สบายใจมาเล่าสู่กันฟังดีกว่าค่ะ สู้ๆนะคะ

VIP Member

สู้ๆนะคะคุณแม่ วันนี้อาจจะยังไม่ดี แต่วันข้างหน้าจะดีขึ้นเองค่ะ นึกถึงลูกไว้นะคะ ลูกคือของขวัญที่ยิ่งใหญ่ที่สุดค่ะ

VIP Member

คนลำบากกว่าเรายังมีอีกเยอะเลยค่า โชคดีที่เราตื่นมาทุกๆวันยังมีลมหายใจ ยังมีลูกน้อยคอยเป็นกำลังใจให้อยู่นะคะ

ใจเย็นๆค่ะแม่ นึกถึงลูกเข้าไว้ ไม่มีใครดูแลลูกได้ดีเท่าเราหรอกค่ะ สู้ๆนะค่ะ ทุกปัญหาย่อมมีทางออกเสมอ

ชีวิตยังมีพรุ่งนี้นะคะ วันนี้ไม่ดีก็ลืมๆวันไป วันนึงมีแค่ 24 hr ไม่นานหรอกค่ะ พรุ่งนี้ย่อมดีเสมอนะคะ

คนอื่นเลี้ยงไม่ได้ค่ะ เดี๋ยวคุณคลอดเสร็จ คุณจะเข้าใจ ว่าการรอคอยมา9เดือน มันคุ้มค่าแค่ไหน

คุณแม่ต้องรีบพบจิตแพทย์นะคะ ไม่ต้องอายค่ะ การพบจิตแพทย์เป็นสิ่งที่ดีและช่วยได้มากนะคะ

นึกถึงลูกให้มากๆนะคะแม่ มีอีก1ชีวิตกำลังลืมตาดูโลกนะคะอย่าให้เขาขาดความอบอุ่นเลยค่ะ

VIP Member

คิดเหมือนกันเลยค่ะแม่แต่ที่ทนอยู่ได้ทุกวันนี้ก้เพราะลูกทั้งนั้นเลยจ้าา สู้ๆจ้า

สู้ๆนะคะคุณแม่ คิดถึงตัวเล็กให้มากๆนะคะ เป็นกำลังให้น่ะ ทุกปัญหามีทางออกเสมอค่ะ

Câu hỏi liên quan