3 Các câu trả lời

คุณแม่อย่าพึ่งกังวลไปนะคะ น้องกำลังเจริญเติบโต อาจจะดิ้นได้ลำบากเพราะผนังท้องคุณแม่อาจจะหนาและเล็กค่ะ แต่ถ้าน้องไม่ดิ้นเลยทั้งวันอย่าชะล่าใจนะคะให้ไปพบหมอได้เลยค่ะ อาจจะอยู่ในช่วงแค่กำลังเปลี่ยนท่านอนหรือโก่งตัวค่ะแม่

อายุครรภ์เท่าไรคะ เวลานอนตะแครงซ้าย เลือดจะไหลเวียนดีกว่า จะรู้สึกว่าน้องดิ้นดี 28 week ขึ้นไปถึงจะดิ้นสม่ำเสมอนะคะ ถ้าดิ้นเบาก็ลองกระตุ้น เปิดเพลง เขย่าท้องเบาๆ กินของหวานๆ

ตอนนี้26วีคค่ะ

หรือถ้าไม่สบายใจแนะนำหาคุณหมอนะคะ