7 เดือน(29วีค) ซาวด์มาน้ำหนักลูก 1.3 โลเองค่ะ ควรบำรุงอะไรดีคะ

รบกวนแม่ๆแนะนำ กินอะไรเพิ่มน้ำหนักลูกดีคะ

18 Các câu trả lời

นม กล้วยน้ำหว้า น้ำเต้าหู้ ไข่ต้มค่ะ

5y trước

ขอบคุนนะคะ🙂

กินไข่ค่ะ วันละ 2 ฟอง

5y trước

ขอบคุนค่า🙂

Thành viên VIP

นม กล้วย. ไข่ ค่ะ

5y trước

ขอบคุนค่ะ🙂

เน้นโปรตีนคะ

5y trước

ขอบคุณน้าคะ

ตามเกณฑ์จ้า แม่อย่ากังวล ทานอาหารที่มีประโยชน์ เท่าที่เราทานได้ แต่ทานให้บ่อยขึ้น ปกติน้ำหนักเด็กจะมากขึ้นในช่วง 1-2 เดือนสุดท้ายก่อนคลอดจ้า ธรรมชาติสร้างมาแบบนั้นเพื่อช่วยแม่ที่ต้องพยุงท้องให้ถึง 9 เดือน ถ้าน้ำหนักเด็กมากตั้งแต่แรก คุณแม่จะไม่ไหวค่ะ เมื่อก่อนเราก็กังวล คุณหมอจะบอกเราแบบนี้ค่ะ

5y trước

ขอบคุนนะคะ

นมจ้า

5y trước

ขอบคุนค่า

เน้นโปรตีนค่ะ ไก่ ปลา ไข่ กล้วย นม ดื่มน้ำเยอะๆค่ะ

5y trước

ขอบคุนน้าคะ

บ้านนี้28w น้ำหนักลูก 1,188 หมอบอกตามเกณฑ์นะคะ

5y trước

ขอบคุณค่า

Câu hỏi liên quan