10 Các câu trả lời

อย่ายกของหนักตลอดการตั้งครรภ์นะคะ ไม่ควรนั่งหรือทำอะไรที่กระแทกแรงๆ เช่น นั่งรถมอเตอร์ไซด์ รถยนต์ระยะทางไกลๆยาวๆ ระมัดระวังต้องก้มกับเอื้อมตัวหยิบของ รวมถึงกิจกรรมทางเพศกับแฟนด้วยค่ะ ต้องระมัดระวังมากๆ หรือปรึกษาหมอ เพราะของเราตอนแท้งคุกคามก็แบบนั้น หมอเน้นให้นอนนิ่งๆ เฉยๆค่ะ พักผ่อนเยอะๆ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ก้อใส่ยาศอกกันแท้งค่ะบ้านนี้ท้องที่4แล้วค่ะใส่ยาตั้งแต่คนแรกจนถึงคนที่4ค่ะแนะนำอยากยกของหนักหรือขับรถเครื่อง,รถยนต์และขอยากนั่งนานๆนะค่ะ บ้านนี้ทเองได้6เดือนแล้วค่ะ

บ้านนี้แบบใส่ค่ะแต่ฉีดไม่แน่ใจค่ะ

บ้านนี้ฉีดแค่ถึง3เดือนเองนะคะ ทำไมแม่ฉีดเยอะจังค่ะ แต่บ้านนี้น้องแข็งแรงดีมากค่ะบ้านนี้ฉีดตั้งแต่2เดือนจนถึง3เดือนฉีดไป4เข็ม ถึงได้ฝากครรภ์ จนตอนนี้น้องได้36วีค3วันแล้วค่ะ

ขอตอบแทนนะคะ มันแล้วแต่กรณีค่ะ ขึ้นกับอาการ และการวินิจฉัยของหมอท่านนั้นๆ

บ้านนี้ภาวะแท้งคุกคาม8-13wค่ะ ฉีดยากันแท้ง4เข็ม หมอให้กินยากันแท้งยาวจนอายุครรภ์5เดือน

เราได้สอดยากันแท้งจนถึงวันคลอดเลยค่ะ ลูกคลอดออกมาแข็งแรงปกติทุกอย่างนะคะ

แม่ๆบ้านไหนมีอาการจุกเสียดท้องเลอบ่อยมั้ยค่ะผิดปกติมั้ยค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะท้อง7วีคเป็นเกือบทุกวันค่ะ

แข็งแรงปกติค่ะ แม่พยายามพักผ่อนเยอะๆนะคะ

Super Mum

พักผ่อนเยอะๆ นะคะ

พักผ่อนเยอะๆนะคะ

แข็งแรงปกติค่าา

Câu hỏi liên quan