8 Các câu trả lời

เคยเป็นค่ะ รอตั้ง40 จน 41 หมอกระแล้วยังไม่ปวด ส่งเข้าโรงพยาบาลใหญ่ โดนกระตุ้นตั้งแต่บ่าย จนเที่ยงคืน ตีห้าปากมดลูกเปิด 2 เซน มีน้ำเดิน รอจน7โมงเช้า ปากมดลูกไม่เปิดเพิ่ม แม่ความดันขึ้น ลูกหัวใจเต้นผิดปกติ อาการไม่ดี ส่งผ่าฉุกเฉิน

จากประสบการณ์นะคะหมอจะไม่ยอมให้ผ่าค่ะแม่ หมอจะประเมินว่าแม่สามารถคลอดน้องเองได้หรือไม่ ถ้าน้องตัวใหญ่หรือแม่ตัวเล็กเกินไปถึงจะให้ผ่าค่ะ ส่วนอายุครรภ์เกินกำหนดหมอจะให้ยาเร่งทางน้ำเกลือค่ะแม่ สู้ๆนะคะ

บ้านนี้40+2ยังไม่มีอาการอะไรเลยคะ น้องไม่ยอมออกมาเลย😅 อีก3วันถ้ายังไม่คลอด หมอนัดนอนโรงพยาบาล ให้ยาเร่งคลอดแล้วคะ

Super Mum

หมออาจกระตุ้นปากมดลูกก่อนค่ะหรืออาจให้ยาเร่งคลอด ผ่านน่าจะเป็นทางเลือกหลังสุด

ตอนนี้40สัปดาห์แล้วคะ กำหนดคลอด15ธันวาคม แต่น้องยังเงียบอยู่เหมือนกัน กังวลมาก

บ้านนี้ 40+5แล้วค่ะ ยังไม่คลอดเลย ลูบท้องบอกลูกตลอดว่าออกมาได้แล้วววๆ🤣🤣

40พรุ่งนี้เช่นกันค่ะ ไม่ยอมออกมาเลย แอบกังวลเหมือนกัน

เช้า 04.25 ของวันอาทิตย์ น้ำแตกเลยค่ะ ไปรพ. เปิด3 เซน พอเปิดหมดหมอให้แม่ลองเบ่งเองแต่ไม่ออกมา เลยได้ผ่าคลอดค่ะ ออกมานน. 3,560 จ้าา เจ็บสุดๆเลยค่ะ

ถึงกำกนดก็ไปหาหมอเลยคะ

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่

Câu hỏi liên quan