20 Các câu trả lời

VIP Member

กลางวันหลับเยอะเหมือนกันค่ะ นอนเป็นตุ๊กตาเลย จับเข้าเต้านี่ขนาดเอาลานนมยัดปากแล้วบีบนมใส่ปากให้ยังไม่ยอมกลืนเลยค่ะ แต่เราปั๊มเป็นหลัก ให้นมแม่ล้วน กลางคืนเค้ากินดุมาก ตอนนี้อ้วน แก้มยุ้ย ตัวเริ่มเป็นปล้องแล้ว 😂😂 ของเรา 13 วันค่า

อุ้มขึ้นมานั่ง นิ้วกลาง นาง ก้อย สอดใต้รักแร้ นิ้วโป้งชี้ จับหน้า แล้วลูบหลัง จับเท้าน้อง ใช้นิ้วโป้งกดเท้าน้องแรงหน่อยค่ะ เดี๋ยวก็ตื่น พยาบาลสอนมา ตอนนั้น น้องตัวเหลือง ต้องปลุกกินนมทุก 3 ชั่วโมง

VIP Member

เปลี่ยนผ้าอ้อม พลิกซ้ายขวา จับอุ้ม 😅😅😅 บ้านนี้ไม่ต้องปลุกเลยค่ะ 2-3 ชม.ปุ๊บ ตื่นมาดูดนมเองปั๊บ แม่ยังปั๊มนมไม่เสร็จเลย(บางมื้อ) ถ้าปั้มใส่ขวดไม่ทันก็เอาเข้าเต้าเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ 9 วันนี้ ปลุกยากเช่นกันค่ะ อยากสุดๆ แต่ต้องปลุกให้ตื่นบ้านนี้เขียๆๆแก้มน้องให้ตื่นบ้าง ใช้สำลีชุบน้ำอุ่นๆมาเช็ดหน้าน้องบ้างช่วยได้ค่ะ

ลูกบ้านนี้ก็ปลุกกินยากเหมือนกันค่ะ พยายามเรียกชื่อค่ะ แต่ตอนกลางคืนน้องจะตื่นร้องกินนมบ่อยค่ะไม่ต้องเรัยกเลยทำอีแม่เพลีย

บ้านนี้ตอนเกิด นอนทั้งเช้าละกลางคืน แม่ไม่ปลุกลุกขึ้นเอง😁 เข้า1เดือน ตื่นเก่งมากคะ เช้ายันกลางคืนอิแม่ไม่ได้ทำไรเลย😂

VIP Member

เราจะเขี่ยจักแร้เบาๆค่ะ เห็นพี่พยาบาลเค้าทำเลยทำตามค่ะ ลูกจะค่อยๆบิดขี้เกียจแล้วตื่นค่ะ

สะกิดแก้มเบาๆค่ะ แต่บ้านนี้เอาเต้าเขี่ยปาก ก็งับทันทีนะคะ 555

VIP Member

แรกเกิดน้องนอนเยอะมากเดี๋ยวปรับตัวได้น้องจะไม่นอนละค่ะ 😂

VIP Member

ต้องปลุกค่ะ อุ้มขึ้นมา หรือ อาจจะแตะท้อง แตะหลังเบาๆค่ะ