5 Các câu trả lời

VIP Member

อาหารบำรุงมดลูกแม่ทำให้ท้องง่าย ไฟเบอร์ อาหารที่มีเส้นใยช่วยขจัดของเสียและสารพิษออกจากร่างกายได้ ยังช่วยกำจัดเอสโตเจนที่มีมากเกินไปในร่างกายของผู้หญิง ป้องกันไม่ให้เกิดเนื้องอกภายในมดลูก ดังนั้น ผู้หญิงที่กำลังมองหารอาหารทำให้ท้อง ด้วยการบำรุงมดลูก ควรกินถั่ว และธัญพืช ผัก แหล่งรวมสารอาหารชั้นดี ผู้หญิงที่อยากท้องควรทานผักมาก ๆ โดยเฉพาะกะหล่ำปลี ผักกวางตุ้ง และพืชตระกูลถั่วที่อุดมไปด้วยไฟโตอีสโตรเจน ช่วยในกระตุ้นการเจริญของอวัยวะสืบพันธุ์ของเพศหญิง ผลไม้ แหล่งรวมวิตามินและแร่ธาตุ สิ่งที่ควรระวังก็คือ น้ำตาล ต้องหลีกเลี่ยงผลไม้หวาน ๆ ที่มีน้ำตาลสูง ให้ทานครั้งละน้อย ๆ นาน ๆ ครั้ง จะดีต่อร่างกายมากกว่า

มี sex ตามวันไข่ตกดูคะ เราก็เริ่มทำ 555+ พร้อมกับเริ่มกินโฟลิคด้วย ทำตาม app Flo ตอนแรกก็งงกับวันไข่ตก พอได้ app นี้เราก็ทำตามเลย เห็นพี่ในนี้เค้าทำกัน ติดหรือไม่ติด จะกลับมาเล่าต่อนะ 😁😁😁😁เราอายุ 31 เท่ากับแฟนอาจจะติดยากกว่าวัยรุ่น คิดว่านะ

VIP Member

เคยตรวจสุขภาพกันรึยังคะ ถ้าปล่อยมานานแล้วไม่ติด แนะนำว่าลองไปตรวจทั้งคู่เลยค่ะแม่

ปรึกษาแพทย์ค่ะ ถ้ามีลูกยากแสดงว่าไม่ฝ่ายชายก็ฝ่ายหญิงมีความผิดปกติ

รากสามสิบค่ะ

Câu hỏi liên quan