7 Các câu trả lời

VIP Member

จริงๆแนะนำให้ไป รพ. ให้หมอตรวจได้เลยนะคะ อายุครรภ์เราครบกำหนดแล้ว เดี๋ยวจะไม่ทัน ตอนท้องแรกเรา 39+1 มีมูกชมพูๆปนมากับมูกใสแค่นิดเดียว แบบนิดเดียวจริงๆ ไม่ปวดท้อง ไม่ท้องแข็งด้วย แต่ตัดสินใจไป รพ. สรุปปากมดลูกเปิด 6 ซม. หมอแทบจะตีเรา ได้คลอดคืนนั้นเลยค่ะ😄

คนไปค่ะ เพราะว่าแต่ละคนอาการมันจะไม่เหมือนกันค่ะ อย่างเรา 3 7 + 4 มีอาการเจ็บท้องท้องแข็ง แต่ไม่มี มุกเลือด เราไปหาหมอ ก็ได้คลอดเลยค่ะ

VIP Member

ถ้ามีมูกใสปนมูกเลือด หรือ ปวดท้องถี่ขึ้นทุก 5-10 นาที มีอาการใดอาการหนึ่ง ก็ไปโรงบาลได้เลยค่ะแม่

ค่ะแม่ ถ้ามีออกมาอีก หรือ ปวดท้องถี่ ก็ไปหาหมอนะค่ะ

ผ่าวันเดียวกันเลยค่ะ นัดนอนโรงบาลพรุ่งนี้ค่ะ่ผ่า11เช้า เปนกำลังใจให้น่ะค่ะ

ผ่าแล้วค่ะแม่วันที่9ช่วงดึกๆค่ะพอดีปวดท้องถี่เลยรีบไปค่ะ

อาการคุณแม่เป็นยังไงคะเจ็บท้องไหม

ยินดีด้วยคะแม่แข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูก

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ

ไปรพได้เลยค่ะแม่

ไม่ปวดท้องเลยแม่ หลังจากใส่ผ้าอนามัยมูกหายไปเลย😂

Câu hỏi liên quan