7 Các câu trả lời

ปกติค่ะลูกเราถ่ายวันนึง10กว่ารอบแต่ต้องสังเกตอึด้วยนะค่ะว่าสีอะไรแรกๆอึจะสีดำแล้วเปลี่ยนเป็นสีเขียวออกดำแล้วเป็นสีเหลืองค่ะน้องจะถ่ายบ่อยช่วง1-30วันค่ะหลังจะ1เดือนขึ้นไปจะเป็นปกติค่ะ แม่ถามหมอหมอบอกมาแบบนี้ค่ะ

TapFluencer

เด็กทารกยังไม่ถึงเดือนจะต้องถ่ายวันละ 6-8 รอบ สีเหลืองค่ะ ปกติเลยค่ะ ส่วนแพมเพิสใส่ได้ตั้งแต่ออกมาเลยจ้า บ้านนี้ก็ใส่ ประมาณ 2 อาทิตย์สะดือหลุดแล้ว

ปกติค่ะ เด็กแรกเกิดจะขับสารเหลืองผ่านอึฉี่ค่ะ ถ้าสีอึลักษณะปกติก็ไม่ต้องกังวลนะคะ

ปกติค่ะ เด็กแรกเกิดจะขับสารเหลืองออกมาจากร่างกาย

ใส่แพมเพิสได้เลยค่ะ เอกชนใส่ให้ตั้งแต่เกิดค่ะ

Super Mum

ปกติค่ะแม่

ปกตินะคะ