11 Các câu trả lời

ดีแล้วค่ะที่ออกมา น่าจะเป็นเศษรึลิ่มเลือดที่ค้าง ถ้าไม่ออก มันจะเน่าอยู่ภายใน แม่อาจโดนขูดมดลูกได้คะ พอดีน้องเตียงข้างๆเป็นค่ะตกเลือดเพราะสาเหตุนี้

เป็นเศษรกค่ะแม่คนคลอดเองก็เป็นแต่ถ้าออกก้อนใหญ่ๆเลือดแดงเยอะๆรีบไปหาหทอค่ะแต่อันนี้คือเศษรกหนูก็เป็นแบบนี้ค่ะ

แม่ได้กินยาขับน้ำคาวปลาหรือเปล่าคะ​ กลัวตกเลือดค่ะ

ไปหาหมอมาหรือยังคะ​

ถ้าปวดท้องด้วย แนะนำไปหาหมอดีกว่านะคะ

ลองไปตรวจภายในดูมั้ยค่ะไปหาหมอเลยค่ะ

ออกมาอีกเท่าฝ่ามือเลย ปวดท้องทรมานมาก

ไปหาหมอรึยังค๊าาา ถ้าปวดท้องจนทรมานน่าจะไม่ปกตินะคะ

รีบไปหาคุณหมอดีกว่าคะแม่

เราเคยออกได้นอนร.พ1อาทิต

Super Mum

แนะนำหาหมอดีกว่านะคะ

หาหมอเลยค่ะแม่