การตั้งครรภ์

ประจำเดือนขาดมาสองเดือนแล้ว แต่ตรวจปัสสาวะทำไมไม่ขึ้นสองขีดล่ะ งงค่ะ แม่บ้านไหนเปนแบบเราบ้างช่วยบอกหน่อย

19 Các câu trả lời

ไม่ท้องหรือเปล่าคะ เราเคยปจดขาดเกือบสองเดือน ตรวจขึ้นแค่ขีดเดียว สรุปไม่ได้ท้องค่ะ พอรอบนี้ ปจด.ขาดไป4วัน ตรวจขึ้น2ขีดเลยค่ะ ลองไปครีนิคหรือรพ.ตรวจเลือดดูนะคะ

มีหลายสาเหตุนะคะ นี่เคยเครียดมากๆจนประจำเดือนขาดไป2เดือน หลังจากนั้นมาก็เป็นคนประจำเดือนมาไม่ตรง มาผิดปกติไปเลยค่ะ

อาจเกิดจากหลายสาเหตุนะคะ เราก็เคย ปจด ไม่มาเป็นตรวจ สาเหตุจากพักผ่อนน้อย นน ลดเร็วเกินไป ร่างกายเลยไม่แข็งแรงคะ

ประจำเดือนไม่มาใช่ว่าจะท้องเสมอนะค้ะ. ความเครียดวิตกกังวลคิดมาก สามารถทำให้ประจำเดือนขาดค่ะ

เราไม่มาตั้ง4เดือนคะตรวจกี่รอบก็ไม่ท้องแต่พอลองหยุดกินแค่สองเดือนมาเลยจร่าาตอนนี้จะ3เดือรแล้ว

แนะนำพบแพทย์ค่ะ การประจำเดือนขาดไม่ได้หมายความว่าตั้งครรภ์อย่างเดียวค่ะ มีสาเหตุอื่นอีกมากมาย

Thành viên VIP

แนะนำหาหมอค่ะ ตรวจเลือดตรวจฉี่ที่รพ.ดูค่ะ บ้านนี้ก้ตรวจเลือดตรวจฉี่ถึงแน่ใจว่าท้องค่ะ

ปจด ไม่มา 2 เดือนเหมือนกันค่ะ หลังจากหยุดกินยาคุม ตรวจก็ไม่ท้องค่ะ

ลองไปหาหมอนะคะลองตรวจที่หมอดผุอีกรอบเป้นการเช็คร่างกายไปในตัว

ปจด.มีหลายสาเหตุค่ะ ไม่ใช่ตั้งครรภ์อย่างเดียว พบหมอลองดูจ้า