22 Các câu trả lời

ไปหาหมอแล้วค่ะแล้วบอกหมอว่าปจด.มาวันสุดท้ายวันที่เท่าไหร่แล้วหมอจะคำนวนวีคให้เราเองค่ะ เพราะตอนที่เราไปฝากท้องเราก็ไม่รู้ว่าเราได้กี่วีคเราบอกหมอว่าปจด.เราหมดวันที่เท่าไหร่หมอคำนวนออกมาให้เลยค่ะ

จะมีช่วงเวลาที่ไข่ปฏิสนธิแล้วเกิดเป็นตัวอ่อนค่ะไม่ใช่ว่ามีเพศสัมพันธ์ปุ๊บปจด.ไม่มาแล้วจะท้องเลย แต่ละคนช่วงเวลาไม่เหมือนกันค่ะ แนะนำให้ไปอัลตราซาวด์เพื่อความแน่ใจนะคะ จะได้ไม่คลาดเคลื่อน

ท้องค่ะ เราปจด.มาล่าสุด 1เมษา มีอะไรกับแฟนช่วงสงกรานต์ติดเลย ตรวจครั้งแรก 30เมษาเพราะคิดว่าต้องท้องเพราะข่วงสงกรานต์ไข่ตก ขึ้น2ขีดจาง ตรวจอีกทีเมื่อวานตอนเย็นได้แบบในรูปค่ะ

ดีใจด้วยนะคะ.ทางนี้ประจำเดือนไม่มา9วันแล้วตรวจไม่เห็นขึ้นเลย😓

2 ขีด อ่านข้างกล่องมีบอกนะคะว่าท้องหรือไม่ ถ้าท้องอายุครรภ์เท่าไหร่ ไม่รู้ค่ะ นับเองจากปจด.ครั้งสุดท้าย ไม่แน่ใจ ไปหาหมอค่ะ

ไข่ตกพร้อมเราเลย วันที่17 มีประจำเดือนตอนวันที่ 4เมษา ล่าสุดวันนี้ 5พค เมนยังไม่มาเลยค่ะ ลุ้นมา อยากให้มาสักที

Super Mum

ขึ้นสองขีดจางๆ ก็แสดงว่าท้องค่ะ ถ้านับอายุครรภ์ตามประจำเดือนที่มาครั้งสุดท้ายก็ประมาณ 4 วีคกว่าๆ ค่ะ

หาหมอค่ะ หรือถ้าท้องก้นับจากที่ประจำเดือนหาย ถ้าจำไม่ได้หมอก้จะซาวให้คร่าวๆค่ะ

ถ้าท้องก็ประมาณ4-5วีค แต่ไม่แน่ใจค่อยตรวจอีกครั้งก็ได้ค่ะ เว้นระยะ

ข้างกล่องเขามีวิธีตรวจอยู่คะ ขึ้น2ขีดคือท้อง จะจางแค่ไหนก็ท้อง

ลองตรวจดูอีกสัก 2 วัน ขีดจาง บอกอายุครรภ์ไม่ได้ค่ะ

Câu hỏi liên quan