8 Các câu trả lời

ไม่มีประโยชน์ + อันตรายจากคาคาเฟอีนอีกค่ะแม่ ถ้าอยากทานอะไรหวานๆสดชื่นเย็นๆ ลองเปลี่ยนเป็นพวกน้ำผลไม้คั้นสด หรือ เฮลบลูบอยดูนะคะ ระวัฃเรื่องน้ำตาลด้วยน้า

อันไหนขึ้นต้นด้วยชาไม่ควรกินค่ะ บ้านนี้เคยกินแล้วโดนคุณหมอว่าจะตลอกเลยเพราะมันอันตรายสำหรับคนท้องค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ไม่แนะนำค่ะ นอกจากน้ำตาลเยอะแล้ว จำพวกชาเขียวชานมไม่ดีต่อทารกค่ะ

น้ำตาลขึ้น สารคาเฟอินในชาจะทำให้ขัดขวางการเจริญเติบโตของทารกค่ะ

Super Mum

ไม่ควรกินบ่อยนะคะ ระวังเรื่องน้ำตาลด้วยค่ะ

VIP Member

ไม่ควรกินค่ะแม่ ส่งผลทั้งแม่และน้อง

น้ำตาลเยอะนะคะ อย่ากินบ่อย

ไม่มีประโยชน์ น้ำตาลเยอะค่ะ